Wifi trên BB 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi phuc0984830836, 8/10/11.

1. Mình hiện đang sử dụng BB 9900 bản World. Hiện tại thì mình đã thử rất nhiều cách để connect vào wifi nhà mình. Nhưng thât sự là connect rất khó khăn. Máy của bạn mình cũng vậy cũng là 9900. Trong khi các thiết bị khác trong nhà thì connect vào wifi nhà mình bình thường và chạy vi vu thì thằng 9900 này lại không chịu vào. Nó cứ báo " khôngthể kết hợp với nhà mạng" hoac nhiều khi là không tìm thấy wifi luôn. Modem nhà mình là hiệu Linksys mạng Viettel. nhiều khi đã thử connect theo WPS nhưng vẫn không đc. Xin anh em nào chỉ giúp cách khắc phục. Đã reset máy lại mà vẫn vậy. Chứ sài 3G mà cứ download trên App word thì thật sự là hơi " đuối" .

phuc0984830836

phuc0984830836
    Expand Collapse

Member

2. autumnbb

autumnbb
    Expand Collapse

Member

hi bác, hình như là App World chỉ chạy bằng sóng EDGE, 3G, GPRS thôi, ko chạy với Wifi
    bác dùng PC đăng nhập vào trang Config của Router Wifi, chỉnh lại cái Mode, thường thì nó là mix mode a/b/g hoặc b/g hoặc b/g/n đại loại là vậy, bác cứ thử lại từng Mode xem sao, sau khi đổi Mode nhớ Save và reset lại Router Wifi. lưu ý ko click vào mấy mục bảo mật như WPS này nọ, dùng PASS thì dùng WPA hay WPA2 là ok rồi

3. vancap

vancap
    Expand Collapse

Member

Chúc bạn xài BB ok

4. barack Obama

barack Obama
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bị giống hệt như bạn, moderm Linksys, mạng MegaVNN. Tuy nhiên mình mới phát hiện ra một điều là khi để 9900 ở chế độ H+/3G thì ko vào được Wifi, nhưng khi mình để ở chế độ 2G (máy hiển thị EDGE) thì biểu tượng Wifi sẽ xuất hiện chùm dâu và kết nối Wifi ngon lành. Không hiểu đây có phải là nguyên nhân hay không, nhưng của mình đúng là như vậy. Bạn thử lại xem. (Mình dùng gói BBChat).

5. vietphh

vietphh
    Expand Collapse

Member

đồng tình với bác US barack Obama chuyển qua 2G là ket nối vi vu nhé. tớ mới thử xong

6. vanthes

vanthes
    Expand Collapse

Member

Tại sao em 9900 của mình không được là thế nào nhỉ, mình dùng BIS mobi, cứ tắt wifi thì lướt web vù vù. bật wifi là không thể nào lướt web được nữa (kể cả bật 3g và wifi cùng lúc). Các ứng dụng bis (mail, chat, facebook....) vẫn chạy ầm ầm kể cả khi tắt sóng mạng (chỉ dùng wifi). Anh em ai biết cách khắc phục chỉ cho mình với!!!!!!!

7. chuyenli

chuyenli
    Expand Collapse

Member

Mình dùng wifi bình thường, tốc độ download nhanh như trên máy tính! ( hôm qua còn dùng 99 down file .zip hơn 100Mb về) ^^
    chúc bác vui với em 99

8. pat.vietnam

pat.vietnam
    Expand Collapse

Mình cũng bị như chủ Thread, mình có 1 số ý kiến như sau:

Trước khi dùng MyTV mình dùng modem LinkSys có khả năng phát 2fi, khi đó mình dùng 9700 và lướt 2fi vù vù.

Từ khi lắp MyTV do đặc thù nên bên VNN lắp thêm 1 modem Planet làm Modem chính (lắp phone line vào modem này), sau đó nối 1 line từ đường LAN của Planet sang 1 đường vào LAN của LinkSys... 9700 vẫn lướt 2fi vù vù.

Đổi sang bạn 9900 thì vào 2fi thoải mái ở các tiệm Coffe, Net, Cơ quan .... nhưng về đến nhà là chịu dù sóng 2fi cực khỏe > tắt đi Setup lại cả Planet lẫn LinkSys vẫn ko thay đổi > vờ báo hỏng Internet để nhân viên bên VNN đến sửa và setup lại chuẩn vẫn ko được > vờ báo hỏng MyTV để nhân viên tới sửa và setup vẫn ko được...... hiện tượng vẫn là có sóng 2fi cứ vào bất cứ Browser hay BlackBerryWeather ..v..v. đều chịu và khi đó thì dù có để BIS thì cũng ko thể vào được chỉ trừ các f/m như App World hay Push Mail là vẫn Ok.

Hì hục các kiểu các tư thế, các chiêu, võ, mưu hèn kế bẩn vẫn chịu > điên tiết rút line điện thoại ra khỏi Planet và cắm trực tiếp vào LinkSys rồi Setup chuẩn theo thông số của VNN thì lại vào được vù vù.... nhưng cứ để Planet làm modem chính còn LinkSys chỉ làm chức năng phát 2fi thì chịu > và 1 điều đặc biệt là khi dùng Planet để làm modem chính và nối LAN để LinkSys làm phát 2fi thì khi truy cập Internet = Laptop đều vù vù nhưng 9900 thì không, dùng Laptop truy cập vào modem (192.168.1.1) thì chỉ vào setup của Planet được không vào được LinkSys và dùng 9900 để vào Setup thì ngược lại chỉ vào được LinkSys và không thể vào được Planet.

Ai giải bài toán hóc búa này hộ mình nhì .

9. langthangvip

langthangvip
    Expand Collapse

Member

Mình thì đang dùng 9930 .trước đây máy mình mua về vào wifi ngon lành.giờ úp lên ban734 .lại báo là không vào được vậy nhờ các bác chỉ giáo nhé.thanks

10. Binshi1802

Binshi1802
    Expand Collapse

vậy muốn xài wifi phải chuyển sang chế độ 2G hả các bác?
    Em có thêm câu hỏi phụ là muốn tạo wifi( 9900 trong tình trạng kết nối 3G)cho laptop xài ké từ thì làm sao hả các bác?