Webkit BlackBerry 9100 không vào mạng được

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi bidzun, 9/5/11.

1. Các bác giúp e với,máy hum nay mất ăn mất ngủ với nó.mạng vina thì chán ùi,nhưng browser cũng ko vào dc,dù e đã cài servibook,nhưng e đang dùng 9100 OS6,tìm mãi mà không thấy Options --> Advanced Options --> Browser .
    Chọn Default browser configuration là Browser như ở os 4.5,các bác đã cài được ở os 6 chỉ giúp e với.:biggrin9gp:

bidzun

bidzun
    Expand Collapse

Member

2. khacduy88

khacduy88
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy bạn chạy OS 6.0 chỉ cẩn làm theo hướng dẫn trong bài sau đây để đổ SB (File tải về trong bài viết đó luôn), sau khi đổ SB xong thì OS sẽ tự Config và vào web được thôi, ko cần phải vào Option-> Adv Option -. Browser như trên OS5 đâu.
    sau đó thử Restart máy lại nhé.!

3. tntuyenbn

tntuyenbn
    Expand Collapse

xin sb vinaphone cho 9105 được không ạ?
    Thanks nhiều

4. khacduy88

khacduy88
    Expand Collapse

Well-Known Member

5. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

pác cấu hình os6. nhưng pác đã tùy chỉnh tcp chưa? tài khoản trong sim pác như thế nào??? :cold::cold:, pác thử bật wifi xem browser xem có chạy okie không? vì lên OS6. thì webkit không cần cấu hình như những OS trước.

6. bidzun

bidzun
    Expand Collapse

Member

ok e cảm ơn e sẽ làm lại xem sao.mấy hum nay đang up lai rom tứ tung.bác cho e hỏi rom của 9100 hiện h os 6 cái nào dùng dc nhất

7. tonythang

tonythang
    Expand Collapse

kim kim chat

cac bac giup em voi ,em cai chat kim kim ma no cu bao loi hoai,ko su dung dc,cac bac co phan mem chat nao hay ko,gioi thieu cho em voi,em dang dung con 9650 ,chay rom os6.va cac bac chi em cach cai dat tu dien ddict vs:running::

8. phuong_4888

phuong_4888
    Expand Collapse

Member

Dùng ngon nhất hiện nay là down bản 6.0.0.570 của thằng Thổ Nhĩ Kỳ + bản hybrid .570 cài đè lên. Pin cũng được tầm 4 ngày ~~

9. le loan

le loan
    Expand Collapse

mình đang dùng máy bb pearl 9100, os7, dùng 3g của viettel, trước đây là a mình cài cho, nhưng giờ ông ý đi công tác r, chẳng biết làm gì để vào mạng, hỏi thì hình như là phải có opera mini với đc hả. giúp mình với, mình ko biết gì hết á >.<