CHIA SẺ [VUI] Kiểm tra máy đã sử dụng bao nhiêu lâu trên BlackBerry 10 | Bạn có biết?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Fang, 31/8/16.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 1-e863a[1].jpg

Dạo này có nhiều anh em hỏi mình về việc kiểm tra BlackBerry 10 là như thế nào, và cụ thể những bước kiểm tra thì ra sao do đó lại nhớ về một thủ thuật cũ mong rằng nếu anh em nào mới chập chững đến với BlackBerry 10 thì có thể tự trang bị kiến thức cho mình nhiều hơn khi sử dụng, mua bán hoặc giao lưu các dòng máy với nhau. Sau đây lại là một thủ thuật vui chắc hẳn nhiều anh em đã biết rồi nhưng mà cũng xin phép chia sẻ ngắn cùng mọi người luôn :)

Nếu như trên dòng máy BlackBerry OS chúng ta có thể kiểm tra uptime dễ dàng nhưng BBOS thì quá cũ rồi chúng ta không thể kiểm tra và xác nhận 100% là chính xác được vì BBOS hiện tại có quá nhiều điều có thể làm với dòng máy này. Còn trên BlackBerry 10 thì như thế nào?

Nếu như có nhiều anh em đã chia sẻ cùng các bạn lúc trước rồi nhưng chưa nói về bước kiểm tra thời gian máy đã sử dụng là bao nhiêu lâu, tất nhiên đây cũng là một cách để các bạn kiểm tra BB10 thôi, quan trọng là bạn đã test kỹ chức năng, ngoại hình, hình thức của máy xong xuôi rồi thì hãy qua đến bước kiểm tra thời gian sử dụng uptime này nhé :)

Bạn có thể tham khảo thêm các bài viết sau để trang bị kiến thức tốt hơn nhé:
    Sau đây là cách kiểm tra máy đã sử dụng bao nhiêu lâu các bạn nhé, cũng kiểm tra được máy sử dụng đã cũ hay mới nha mọi người. Cách vào màn hình eSceen trên BlackBerry 10 rất đơn giản không cần cài thêm ứng dụng hay kết nối máy tính. Từ trình duyệt, nhập đoạn text sau và truy cập các bạn nhé.

escreen://

Ở đây, chúng ta để ý đến phần Uptime thôi nhé. Uptime sẽ chỉ tổng thời gian máy được mở tính bằng đơn vị là Sencond (giây). Từ đó các bạn sẽ tính máy đã mở được bao nhiêu lâu và ước chừng nhé.

Chắc thủ thuật vui này nhiều anh em biết rồi nhưng cũng xin chia sẻ cho nhiều anh em chưa biết để thử test và trải nghiệm xem như thế nào, cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết !

BBVN.NET

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

2. kokoromo

kokoromo
    Expand Collapse

Member

3. kokoromo

kokoromo
    Expand Collapse

Member

Uptime âm nghĩa là sao bạn

4. huynhgiathien

huynhgiathien
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ồ cái này có vẻ không chính xác. Cho hỏi uptime mà nó có dâu - nghĩa là gì vậy @Fang?

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

HÌNH NHƯ ẢO ẢO THÌ PHẢI HÊỲ =))

6. huynhgiathien

huynhgiathien
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nói chung là đây không phải là cách xem máy đã sử dụng được bao lâu. Fake!

7. evilinc1994

evilinc1994
    Expand Collapse

Member

Sai sai. Nó báo dùng đc 1800 ngày. Mà máy mua mới ở dauden ngày 1/3/2015. Ko lẽ dauden bán máy dựng =="

8. aptx4869

aptx4869
    Expand Collapse

Member

Uptime của mình tính ra là 12 năm rồi :v

9. huynhgiathien

huynhgiathien
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ví dụ như cái ảnh của @Fang . Kết quả là 607663195 nhé. Lấy 607663195:60:60:24=7033 ngày > 19 năm. Z10 ra mắt cách đây 19 năm? Close topic!

Fang thích bài này.
  10. Ivine

Ivine
    Expand Collapse

Member

Close đi bác =)) nhảm ghê làm em giật mình em Classic mới mua xách tay là 2864 ngày. Kiểm tra em PP mua đc 1 năm nó báo 20509 ngày ~ 56 năm :v

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.