[Video] Làm thế nào để chia sẻ ứng dụng của bạn với NFC và BlackBerry App World

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi ndthuytrang, 19/7/12.

1. BlackBerry App World phiên bản mới nhất 3.1.4.25 đã chính thức cho phép bạn tải về cách đây 1 tuần, phiên bản này cải thiện một số tính năng và có thêm tính năng:
    • Chia sẻ danh sách các ứng dụng bạn cài đặt từ App World với bạn bè của mình bằng công nghệ NFC
    • Xem danh sách các ứng dụng cài đặt từ nhiều bạn bè của bạn bằng công nghệ NFC
    Nhưng có khá nhiều người chưa từng sử dụng đến tính năng này, bạn không biết phải làm thế nào để chia sẻ ứng dụng trong chiếc BlackBerry với bạn bè của mình.

Nguồn: CrackBerry

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

chuot&mathiforever thích bài này.
  2. thanhcong_8x

thanhcong_8x
    Expand Collapse

Member

công nghệ NFC sử dụng đc ở Việt Nam chưa bạn?

3. mikendk

mikendk
    Expand Collapse

Member

VIệt Nam đâu có dùng như thế này được. Trong AW thậm trí không có mục share như trong clip

4. 2-Designer

2-Designer
    Expand Collapse

Member

Bác xem lại thế nào chứ mục Share đã có trên App World từ rất lâu rồi. Có thể bác vẫn dùng phiên bản cũ mà ko update nên ko có. Cái này là share giữa các thiết bị có kết nối NFC (đây là giữa 2 máy BB hẳn hoi) nên mình nghĩ ở đâu cũng có thể dùng đc (miễn là có thể truy cập vào App World)

5. mikendk

mikendk
    Expand Collapse

Member

Mình cập nhật 3.1.4.25 ngay khi có thông báo. Trong AW của mình đúng là không có mục share. Mình dùng 9790.

6. 2-Designer

2-Designer
    Expand Collapse

Member

Vậy thì cũng khó hiểu nhỉ. Mình dùng 9360 trước là 7.0 Appworld vẫn dùng bình thường. Sau up lại rom lên 7.1 thì appworld mặc định kèm theo rom ko thể truy cập để sử dụng đc nên mình đành dùng Browser để cập nhập bản mới. Không nhớ chính xác là phiên bản nào bắt đầu hỗ trợ mục Share nhưng chắc chắn là có khá lâu rồi.

7. mikendk

mikendk
    Expand Collapse

Member

Mình mua cả 9360, OS 7.0, AW cũng không có mục share như clip. Chỉ có share từng app trong my world bằng cách chọn phím chùm dâu thôi. 9790 của mình cũng OS 7.0. Không có mục share như clip, cũng không thấy cách nào share được qua NFC dù đã upgrade. Mình nghĩ có thể do sử dụng BIS nên cũng có nhiều thay đổi tới OS và các ứng dụng của máy. Ví như không dùng BIS thì 979 của mình có mục compose PIN khi chọn chùm dâu -> compose Other trong mục messages. Nhưng sử dụng BIS thì không còn lựa chọn này nữa. Mình dùng BIS của vinaphone. 9360 dùng BIS Viettel thì vẫn có lựa chọn Compose PIN. Nhiều khi muốn compose PIN trên 979 mình chỉ có cách sử dụng một tin nhắn PIN đã save, edit và send.

8. 2-Designer

2-Designer
    Expand Collapse

Member

Bác ơi, tôi nhớ là lúc tôi chưa up lên rom 7.1 thì ko có mục share đâu. Hay bác up thử lên 7.1 đi là biết ngay mà.

9. mikendk

mikendk
    Expand Collapse

Member

V
    ậy chắc phải OS 7.1 rồi. Vì vấn đề nhiều thứ trên BB chưa blackup nên cũng ngại uprom. Mất nhièu thời gian lắm. Đang tính Backup mọi thứ lại rồi mang qua Dâu Đen nhờ uprom và cài lại app cho, nhưng vẫn chưa có thời gian.