HỎI ĐÁP Về vấn đề máy lỗi với bên cửa hàng Dâu Đen.

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Amida Nguyen, 8/3/13.

1. Trước tiên mình xin nói là mình không biết post vào đâu nên tạm thời post trong box này, nếu sai box nhờ mod di chuyển giúp chứ đừng xóa. Và bài viết này ko phải để cãi lý hay tố cáo chuyện gì cả, mình chỉ muốn lấy ý kiến của các bạn cũng là người dùng BB như mình.

Từ trước đến giờ mình ít thay đổi qua lại các dòng điện thoại, từ ngày đầu mới ra Bold 9000, mình đã mua và chỉ dùng BB từ đấy cho đến giờ. Trước khi mua Z10 mình đã dùng 9810, trong toàn bộ quá trình sử dụng, mình đều để mặc định là auto chọn sóng của nhà mạng Viettel chứ ko bao giờ phải chọn 2G only hoặc 3G only vì mình phải di chuyển nhiều, muốn dùng sóng mạnh và nhanh nhất có thể. Đồng thời mình cũng bật bluetooth liên tục để dùng với tai nghe, wifi cũng ko bao giờ tắt và mọi thứ hoạt động bình thường.

Và ngày 5/3 vừa rồi, mình có quyết định đổi sang dùng Z10, ban đầu mình qua DTG nhưng bên đó ko có máy LTE màu đen nên mình quyết định qua Dâu Đen ở Xã Đàn để lấy mặc dù đắt hơn 2tr :). Mình mang về và dùng nhưng ngay lập tức xảy ra hiện tượng thường xuyên máy bị yếu mạng, chỉ nhắn tin và nhận được cuộc gọi chứ ko gọi ra người được. Chỉ khi nào wip máy hoặc on/off sóng di động thì mới gọi được 1 lần, sau đó lại tậm tịt. Mình wip nhiều lần và nhận ra hiện tượng đó chỉ xảy ra khi dùng wifi. Có những TH này xảy ra:
    Dùng wifi sau đó on/off sóng wifi là bị
    Bật wifi sau đó đi ra khỏi vùng có sóng wifi là bị
    Đi vào trong các tòa nhà cao tầng, thang máy xong là bị
    Hôm qua tức ngày 7/3 mình có mang qua cho bạn Lộc kỹ thuật, ngay lập tức bạn ấy bảo mình ko thể để chế độ 4G được, chỉ có thể để 2G, khi nào vào mạng mới có thể bật 3G. Và mình không chấp nhận điều đó, mình bảo nếu con 9810 của mình dùng cũng có hiện tượng đó thì ko thành vấn đề, mình chấp nhận sống chung với lũ. Nhưng con 9810 lại thực sự ngon lành. Sau đó bạn Lộc có nhận lại máy, tiến hành kiểm tra và bảo mình để máy lại. Không biết bạn ấy kiểm tra thế nào và trưa nay tức 8/3 bạn ấy gọi cho mình bảo rằng a chỉ có thể để chế độ 3G only, ở VN ko thể dùng với 4G. Và mình nghĩ cũng có lý, và mình đã ra cửa hàng lấy lại máy. Nhưng đến lúc mình test thì vẫn hiện tượng tương tự.

Mình tiếp tục để lại máy cho Lộc test, và cho đến khoảng 3h45 chiều nay bạn ấy có gọi cho mình và bảo sẽ để bên HCM chuyển máy khác cho mình, nhưng không được mới hoàn toàn, tức là đã bóc và đã kiểm tra. Mình thực sự không phải là chuyên gia, và những tin đồn trong mấy ngày gần đây về việc máy lậu bị lock PIN đã làm mình hơi bị lăn tăn. Và mình thực sự muốn được đổi máy nguyên seal, không biết ý kiến các bạn thế nào?

Mình viết hơi dài, thanks các bạn đã chiếu cố đọc hết!

Amida Nguyen

Amida Nguyen
    Expand Collapse

Member

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Chào bạn, Mình biết tình trạng của bạn và hiểu được vấn đề mà bạn đang gặp phải, nhưng bạn đừng quá lo vì cái tên Dâu Đen là một thương hiệu được xây dựng rất lâu đời và đang được rất nhiều người tín nhiệm. Và họ sẽ không để mất uy tín vì phải bán hàng thiếu chất lượng. Với cam kết bán hàng chất lượng và bảo hành một đổi một máy tương đương, mình tin chắc rằng khó có ai được như họ. Thời gian sẽ nói lên tất cả chúc bạn gặp nhiều may mắm. :Popo20:

Aric Lam and 3-6-0-do like this.
  3. ndjckvn

ndjckvn
    Expand Collapse

Member

Chào bạn, mình cũng mua dt cua dauden, con 9900 cua mình xài dc hơn 1 năm, thì bị lỗi cảm ứng không nhạy và đôi khi nhảy loạn lên, dauden Tp HCM đã đổi cho mình máy mới, trừ nắp Pin và Pin. Tất cả các chức năng BB protect đăng ký chạy binh thuong, chúc bạn may mắn!

4. Amida Nguyen

Amida Nguyen
    Expand Collapse

Member

Đã nhận được máy mới ngay trong ngày, thanks all, thanks dauden :)

5. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác mua ở Dauden thì yên tâm rồi, làm việc giải quyết nhanh gọn lẹ lắm. Nếu máy bác mà có lỗi do nhà sản xuất thì chỉ mang ra đó 1 phút 30s là xong :D Chúc mừng bác nhá

BonConMat thích bài này.
  6. vodkavn2012

vodkavn2012
    Expand Collapse

Member

dauden thì khỏi lo. có lỗi mang lên 1 đổi 1

foolishboy thích bài này.
  7. lê quốc hùng

lê quốc hùng
    Expand Collapse

Member

trang này là của dâu đen,nên có gì cứ thẳn thắn góp y,chăc họ sẽ có phương án khắc phục