Về tai nghe cho Q10, BB passport

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Linh Vu Manh, 3/12/14.

1. Bữa nay rảnh mang tai nghe đi kèm Q10 thử. Thấy nó khác các loại tai nghe thông thường khác. Đã đành rằng cứ nhét vào tai là nghe được. Nhưng cho hỏi các bác đã dùng loại tai nghe này cắm thế nào vào tai cho đúng? Xin cảm ơn!

Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

tai nghe Q10 có một nửa vòng tròn cao su lên có tác dụng giữ chặt tai nghe của bạn và trên mỗi tai nghe có phân biệt bằng chữ L và R bạn nhìn rồi gắn vào tai là được bạn nhé. Lưu ý lần đầu bạn gắn cảm giác hơi khó chịu nhưng rồi khi quen dần bạn sẽ thích vì gắn lâu nhưng sẽ không gây đau tai và tai nghe luôn được giữ chặt trên tai bạn nhé

Linh Vu Manh thích bài này.
  3. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tóm lại là cứ nhét vô tai, không đau tai. Cám ơn nhiều!

4. huynhque.BB

huynhque.BB
    Expand Collapse

Member

Lúc đầu dùng thì hơi khó chịu nhưng dùng lâu vẫn thấy khó chịu. Bạn phân biệt được tai nghe trái-phải rồi thì bóp cái vòng cao su để nhét vào lỗ là xong. Vòng cao su sẽ đàn hồi trong lỗ tai để giữ nó không bị rơi. Lỗ tai bạn nào hơi bé giống như chi em nhà mình thì hơi khó dùng. Tóm lại là đùng tai nghe khác, gài vô rãnh là ngon! Tai nghe BB Q10 nói chung không hay!

5. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trước mình cũng tưởng đơn giản là nhét vào tai là xong, nhưng không phải vậy đâu. Chỉ có 1 vị trí cắm đúng thôi. Nếu bạn cắm đúng thì thấy rất thuận tiện, cái vòng cao su đấy không phải là để nhét, bóp gì hết cả. Phải cắm đúng cho công chúng; Trước tiên là chọn đúng phải trái, sau kế là mắc vòng cao su... nói thế nào nhỉ...bạn phải xoay cái vòng đó ra phía sau, vuông góc với cái tai nghe đó, còn thì mọi vị trí khác đều là sai hết à. Từ Q10 mình thấy đây là loại tai nghe hay chứ, nó chống rối, xoắn...rất tốt.