HỎI ĐÁP Về chất lượng BB Q5

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi shenchichi, 22/1/15.

1. Hiện mình đang cầm Z30 nên kiếm thêm 1 em làm máy phụ.

Pin trâu thì có mấy em 97xx nhưng mình đã trải nghiệm và ko thích kiểu bàn phím với trackpad cho lắm (xài bb10 quen rồi). Với lại dù là máy phụ thì quan điểm của mình là cũng phải sang chút hihi.

Có nghía Q10, nhưng quả thật thao tác vuốt lên hơi khó, đúng như bài trên tay.

Bác nào đã xài Q5 rồi thì cho mình hỏi vài vấn đề chút ạ :

- Đầu tiên là pin. Cường độ mình dùng để giữ liên lạc là chính, lâu lâu nghe gọi, nt.
    Khoảng 5' gọi - 10' web - 20 tn - ko mail - ko face - ko BBM - (ko các thứ còn lại) thì dùng được mấy ngày ạ ?
    - Quan trọng thứ hai là chất lượng thoại, mình yêu BB ở điểm này nhất, ko biết Q5 đáp ứng tốt ko ?
    - Màn hình nhìn nét hơn Q10 ko ?
    - Camera 5.0 ko biết chất lượng thế nào (dù gì cũng cầm Z30 hay compact chụp là chính)

Thanks các bác !

shenchichi

shenchichi
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Vote một phiếu cho Q10, pin rời dễ thay thế, bàn phím thao tác tốt hơn trên BBQ5 và mọi thứ đều ok, nếu như bác muốn trải nghiệm một thiết bị độc đáo và mới lạ giá cả phải chăng hơn thì chọn Q5 còn không Q10 sẽ là sự lựa chọn tốt nhất =))

shenchichi thích bài này.
  3. claymore

claymore
    Expand Collapse

Member

Mình đang xài Q5 đây là máy phụ để nghe gọi tin nhắn, email, lịc và facebookm Tuy không internetb thường xuyên nhưng luôn update lịch, email, facebook, dropbox... 24/24 qua sóng edge ( ở mình kg có sóng 3g Vietnamobile)
    pin: dùng đúng 2 ngày và có thể là 3 ngày nếu bạn tiết kiệm, mình dùng rom leak 10.3.1.2027
    Nghe gọi tốt, màn hình nét như Z10 ( mình thích màn hình Q5 hơn Q10), phím bấm rất đã
    Camera chụp ok, ít ra vẫn hơn mấy con os7
    Nhược : không sang bằng Q10 :)
    Mặt lưng trơn bóng dễ tuột
    Khe lấy sim hơi khó, lấy sim phải kẹp ra chứ không tự búng ra khi chọt vào

Còn nhớ thêm gì type sau :)

shenchichi thích bài này.
  4. shenchichi

shenchichi
    Expand Collapse

Member

Quan trọng là cái pin đó bác. Nếu dung như mình thì được mấy ngày ợ ?

5. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình dùng q10 nếu nhu cầu như bác và bác tắt data di thì có thể dùng được hơn 2 ngày, còn để data 2G thì được tầm hơn 1,5 ngày.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk