HỎI ĐÁP Về cài đặt email công ty theo IMAP và xóa danh bạ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi lumiere, 15/7/13.

1. Chào các bác,

Em vừa sắm 1 em Q10 xong, đã cài được các thể loại email cá nhân như gmail, yahoo... Tuy nhiên đến phần mail công ty thì chịu chết. Sáng nay nhờ cả IT bên em để cài hộ cũng chưa đến đâu. Thứ nhất xin confirm với các bác là mail công ty em có support IMAP vì em cũng đã cài từ trước trên máy android. Thứ 2 em cũng đã điền đầy đủ các thông số từ username, email address, password, server name và cả port in/out theo sự hướng dẫn của IT. Ấy thế mà em nó cứ nói là not responding. Thế có điên không chứ...

Bác nào biết em nó thiếu điều gì thì hướng dẫn em với. Có 1 thread đề cập đến việc phải cài BIS cho nó. Nhưng mà theo em biết thì BB10 có cần nữa đâu.

Còn 1 việc nữa. Em chứ có kinh nghiệm sync từ các tài khoản khác nhau. Thế là dẫn đến tình trạng 1 đống contact như đám rừng trong list. Mỗi contact chắc cũng phải nhân làm 4, 5 lần. Em tính xóa 1 phát hết luôn nhưng nó lại không có phương pháp phù hợp. Chọn nhiều cái cũng được nhưng quá mất thời gian. Bác nào có kinh nghiệm vụ này thì giúp em với. Rất cám ơn các bác

lumiere

lumiere
    Expand Collapse

2. TLIYEs

TLIYEs
    Expand Collapse

Member

contact thì bác đồng bộ 1 email thôi, đồng bộ nhiều email nó ra một rừng là phải, toàn trùng contact. Ngoài ra bác có thể link các account lại để đỡ trùng lặp nếu lỡ đồng bộ nhiều email. :)