vấn đề về sử dụng google map trên BB 9550 storm

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi zuzuanan, 21/9/11.

1. Kính chào các Bác !
    EM có vấn đề nho nhỏ muốn các bác giúp đỡ, thú thật với các Bác là em dùng Bb 9550 storm cũng khá lâu rồi nhưng bây giờ mới tham gia công nghệ của chú bé này.
    Em gặp phải vấn đề nho nhỏ khi sử dụng googlemap. Trước em có dùng rồi nhưng không nhớ phiên bản là bao nhiêu ( sử dụng được ) nhưng đến khi em nâng cấp lên bản mới nhất hiện nay cho hắn thì không tài nào sử dụng được ( phiên bản v 4.5.3 giành cho BB storm2 9550 ) e down hẳn trên trang google đàng hoàng. Vậy mà khi sử dụng thì không sử dụng được ( tức quá ).
    Vậy kính mong các Bác nào đã và đang sử dụng với kinh nghiệm của mình làm ơn giúp đỡ chỉ bảo giúp em.
    Em xin chân trọng cảm ơn và ....................... nể phục.
    Có gì xin các Bác gửi cho em qua địa chỉ mail : zuzuanan@gmail.com

zuzuanan

zuzuanan
    Expand Collapse

Member

2. garung11987

garung11987
    Expand Collapse

Member

HI bác... gmap hoạt động thông qua 3 mạng:
    - Wifi
    - Trạm PTS: là tính toán giữa các trạm thu phát sóng của nhà mạng
    - GPS: định vị vệ tinh

thông thường muốn để gmap chạy ngon thì phải đứng ngoài đường và bật GPS lên, còn không thì phải chỉnh cấu hình IP/TCP của nhà mạng.
    Bật GPS : Option --> Advanced Option --> GPS rồi có gì OFF thì bật thành ON hết
    Cấu hình APN theo nhà mạng(IP/TCP): Option --> Advanced Option ---> TCP/IP, tùy vào nhà mạng mà chỉnh. Nghe bác nói xài lâu thì chắc cũng biết cái chỗ.

CHúc thành công

BonConMat thích bài này.
  3. quanlong82

quanlong82
    Expand Collapse

Member

còn cái định vị thì thế nào nhỉ

4. zuzuanan

zuzuanan
    Expand Collapse

Member

cảm ơn Bác garung11987 đã quan tâm và hướng dẫn, nhưng vấn đề bác nói ở trên thì em biết và sử dụng ngon lành. còn vấn đề em hỏi là không vào được đến bản đồ ( tức là mở bản đồ ra đấy ạ ) khi em mở bản đồ ra được khoảng 15 giây thì tự nhiên bản đồ đóng lại chứ nếu vào được bên trong để sử dụng thì ok rồi bác ạ.ohieenf bác nghiên cwus kỹ hộ thắc mắc của em ở trên nhé.

5. quanlong82

quanlong82
    Expand Collapse

Member

bản này xài k ngon nhu mấy bản trước. sau khi vào GMap, bạn phải seach map : chọn địa diểm, VD bạn chọn Ho Chi Minh city, rồi bạn seachmap lần nữa về quận.... chỉ có cái mylocation là mình bó tay bó chân

6. zuzuanan

zuzuanan
    Expand Collapse

Member

cám ơn bạn quanlong82 nhưng mình còn không vào được tới Gmap, vào thì chỉ 15 giây( có khi không đến ) là bị out ra, nên mới thắc mắc không biết là do đâu. máy của mình chạy các phần mềm khác..... thì vẫn ngon ơ. Điên tiết thật đấy.

7. quanlong82

quanlong82
    Expand Collapse

Member

3g vào nhanh hơn 2g nhé, k được thì chỉ còn cách gở ra, cài cái khác vào lại thôi ^^!

8. garung11987

garung11987
    Expand Collapse

Member

Thì mình chỉ bạn cách để nó load dữ liệu đó... vào 15s tự động out ra là nó ko load đc data nên mới bị như vậy đó... ah nhớ allow permission nhé

9. zuzuanan

zuzuanan
    Expand Collapse

Member

Em cám ơn các Bác, nhưng mấy vấn đề như allow, hay cài lại google map em cũng làm đi làm lại cả chục lần trước khi post bài này các Bác ạ.
    Trước thì em dùng bản cũ hơn nhưng em không nhớ là bản nào dùng ok( search tìm địa điểm hay bất kỳ cái gì map có em đều sử dụng được) .
    Máy em đang sử dụng là máy BB 9550 storm 2 ( hàng được tặng ở bên kia về ). em đang sử dụng Browser của Dauden lướt web ngon ơ, còn mạng thì em khẳng định là 3 G ( em đang ở gần Lăng bác mà ).
    Bản Ó em đang sài là bản 5.0.0.1015 ( hay tại em nâng cấp lên bản này lên chạy không được ) vì em cài BDM rồi để apdate tự động, khi nào có bản mới em lại cài ( trước em dùng bản OS thấp hơn, nhưng em cũng không nhớ rõ lắm là bản OS bao nhiêu nữa ).
    Thêm một điều nữa là cả cái anh Gmail cũng tắt ngỏm, không dùng được nữa ( giúp em với, trước em cũng dùng ngon lắm, check Mail nhanh như gió )
    Đấy, em liệt kê cụ thể như vậy mong các Bác có cách giúp em với nhé.
    Rất cảm ơn các Bác nhiều !

10. ltk15tn

ltk15tn
    Expand Collapse

Member

Ẹc, em dùng mãi chả thấy sao bao giờ, cài đi cài lại thoải mái.