Vấn đề về GPS của BB 8330 Verizon!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi bicycle_taxi, 9/7/11.

1. Mình mới tậu 1 em BB 8330 Verizon, mình đã up lên Rom OS 5.0.0.438 và dùng bản Hybrid v438.20.5 để tối ưu Rom. Mọi thứ khi up lên OS 5 đều ổn, chỉ còn mỗi vấn đề GPS không thể nào bắt được vệ tinh, mình cũng đã thử qua GPSed, Trekbuddy nhưng đều không được, mà lên các diễn đàn search cũng không mấy ai chỉ giáo rõ ràng về vụ này. Vậy cho mình được hỏi ai trong diễn đàn đã hoặc đang dùng BB8330V xin chỉ giáo cho mình cách set GPS, xin chân thành cảm ơn.

bicycle_taxi

bicycle_taxi
    Expand Collapse

Member

2. crack_heart

crack_heart
    Expand Collapse

hix. 8830 up lên được ROM OS 5 ợ ? bây giờ em mới nghe thấy lần đầu, bác có nhầm ko vậy ạ. hình như đời 88xx chỉ lên được OS 4.5 thôi chứ ạ (hehe, e cũng đang dùng 8820 )

3. bicycle_taxi

bicycle_taxi
    Expand Collapse

Member

Đọc cho kỹ đi hãy bình luận bạn à. Blackberry 8330 chứ không phải BB 8830 như bạn nói, đây là 83xx không phải dòng 88xx như của bạn. Nhân tiện mình cũng nói luôn, bài này mình đăng khá lâu rồi, mình mới tìm hiểu thông tin từ GSMArena thì 8330 không có GPS, có thể là GPS không hoạt động với OS 5.

4. crack_heart

crack_heart
    Expand Collapse

ok. sr, mình nhìn nhầm

5. ntn878

ntn878
    Expand Collapse

Member

Mình cũng đang dùng BB8330 của Verizon được 2 năm rồi. Lúc mới mang về có mang qua cho bác gì trên tinh tế (mình quên tên ân nhân. hihi) chuyên về sfone kich hoạt cái GPS nên sử dụng đến bi giờ tuy không chính xác nhưng cũng định vị được, sai số khoản 50 - 100 m. Như thế là tạm ổn
    Còn về chuyện up lên 5.0 thì vẫn chưa nhận được cuộc gọi, cái này hơi nản -> không biết đến khi nào mới khắc phục được...haiz

6. catour

catour
    Expand Collapse

Member

cam on da chi dan thong tin