Vấn đề về cảm ứng playbook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi spartacus, 20/10/11.

1. Cho hỏi admin dauden là phần mềm cập nhật 1.0.7.3312 của các bạn có lỗi ko mà lúc thì ko vào xem dược flash, khi dem đến để cài lại thì mất qua 1 ngày mới xong nhưng lại loạn cảm ứng khi để playbook ở tư thế nằm hoặc nghiêng trừ khi thẳng đứng thì ko sao. Nhưng khi thẳng đứng lại tự xoay màn hình. Trước khi cài lại, mình gõ chữ hay touch ở tư thế nằm hoặc nghiêng vô tư
    :Dull8ay: buồn quá

spartacus

spartacus
    Expand Collapse

Member

2. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chào bạn !!!
    Bản 1.0.7.3312 là do RIM update, dauden chỉ dùng wifi để update cho khách hàng, nếu có lỗi thì do bản ROM của RIM. Mình sẽ ghi nhận và test lại bản ROM này và sẽ có trả lời sớm cho bạn.

3. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Về trường hợp của bạn, mình cũng một lần gặp lỗi khi upgrade OS. Sau khi cài xong là mọi thứ trở nên đảo lộn.

Theo đánh giá của mình về vấn đề này:
    - Mỗi OS của RIM đều là những bản fix lỗi nhỏ, OS sau sẽ có sự ổn định hơn OS trước, nhưng chưa có OS nào hoàn hảo chưa có lỗi cả (lỗi nhỏ).
    - Vì tất cả OS mới đều phải (mình dùng từ phải vì ko có cách nào cài OS cho Playbook offline cả) dùng qua OTA (Over-The-Air) và bắt buộc phải có Wi-fi.
    Giải pháp mình khắc phục những lỗi vớ vẩn khi upgrade (mình cũng xin nhắc nhỏ các bác bên Dâu Đen):
    - Trước khi upgrade lên OS mới, bạn nên sử dụng chức năng Security Wipe, đó cũng là đề xuất mà các thành viên trên Crackberry.com thường nói khi gặp vấn đề với OS mới. Đơn giản vì khi sử dụng, tablet cũng như PC đều tạo ra những file rác cần phải quét dọn, những file rác sẽ làm hệ thống chạy chậm và gặp các lỗi.
    - Vì upgrade qua OTA, tiềm ẩn khả năng lỗi file khi truyền tải dữ liệu, dẫn đến việc 1 file bị lỗi và gây phát sinh lỗi. Bạn nên chọn thời điểm upgrade mà mạng đảm bảo nhanh nhất có thể. Nếu cảm thấy mạng chậm, khoảng 20s chưa thấy lên 1MB thì nên hủy và chờ thời điểm khác để thực hiện việc này.

Chúc Playbook của bạn trở lại hoạt động bình thường

4. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thanks Sơn đã giải thích dùm... Vì mình đã thử up đi up lại nhưng mõi lần mõi lỗi khác nhau... hiện tại thì PlayBook của mình không nhận wifi nữa rồi... đang up lại 1 lần nữa....

5. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác giống em, em phải chờ đến 48h để trên tay đc OS 2.0 hoàn chỉnh (ít lỗi nhất). Lúc đầu thì lỗi crash browser, rồi wifi cứ restart lại phải nối lại, Android ko chạy đc cho dù vẫn cài đc.

Bây giờ bác cứ thử làm theo cách của em nhé. Bác downgrade xuống bản 1.0.7.2670 đi. Sau đó vào đăng ký lại, nếu ko đc bác thử làm theo cách ở đây xem
    http://forums.crackberry.com/blackb...nize-playbook-os-2-update-663067/#post6785718
    Vì em làm theo cách đó.