HỎI ĐÁP Vấn đề về BB Z10...

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tqminh93, 6/4/14.

1. Chả là em mua con Z10 này xài dc 5 ngày nay rồi (mua hôm 1/4) về xài nói chung là cũng ổn định. Nhưng gặp vài trường hợp như sau:
    1. Lâu lâu máy của em nó hay bị trường hợp là "Không thể khởi động máy ảnh", mỗi lần muốn xài là phải reset lại máy, em cũng xót lắm
    2. Down vài game + ứng dụng về thì ko xài dc như là game Wedding Dash, Chrome...
    Con Z10 của em là STL100-1 xài bản 10.2.1.2102 ( bản 10.2.1.2102 này là lúc mua máy là nó có sẵn luôn ạ). Bác nào biết cách xử lý thì chỉ em với. Em xin chân thành cảm ơn ạ!!!

tqminh93

tqminh93
    Expand Collapse

2. meocucdien

meocucdien
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lỗi camera này do Rom đấy bác ạ, trước mình cũng bị 2 lần, khởi động lại là ok. Từ đó đến nay ko bao giờ bị lại nữa.
    Còn vấn đề thứ 2 do mình ko bao giờ chơi games trên BB nên ko giúp bạn đc.

#2 meocucdien, 6/4/14
    Last edited: 7/4/14
  3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vấn đề thứ 2 là do ứng dụng không tương thích. Z10 có thể chạy được ứng dụng Android, nhưng không phải ứng dụng nào cũng chạy được, Chrome là một trong số đó.

4. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

backup và Wipe lại máy đi, có thể 1 số ứng dụng android nó làm hư file hệ thống làm cho máy

5. Minh Hieu

Minh Hieu
    Expand Collapse

Member

z10 của mình cũng bị thông báo camera như bạn. Nhưng chỉ bị 1 lần, rồi mình khởi động máy lại, đến giờ thì ko còn bị nữa