vấn đề về 9810 AT&T. Các bác cao thủ giúp em với

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi culak12, 8/12/11.

1. em có con 9810 at&t. úp ROM theo kiểu ko tháo pin úp bằng VNBBUtils em làm xong bước wipe data. con vợ thân yêu hiện mang hình lỗi 507. đến bước nạp OS thì bị lỗi. máy ko chạy OS dc. em chuyển qua cách up ROM tháo pin của bác Hiệp. nhưng máy ko nhận pin ngay bước đầu tiên luôn. h ko biết con vợ thân yêu của em có bị làm sao ko nữa. bây h ko làm cách nào để mà up ROM dc nữa. h bật máy lên màn hình trắng tin hiện lỗi error 507. bác nào giúp em với ko thì em chết mất. con vợ này em mới cưới dc có 2 ngày ah.

culak12

culak12
    Expand Collapse

cuongdc thích bài này.
  2. ngaoop

ngaoop
    Expand Collapse

Minh cũng bị lỗi 507 nhiêu lần nhưng vẫn cài lại OS (uprom) được bình thường. bạn thử xem đã chắc chắn xóa file vendor chưa. có lần quên ko xóa file này cung không cài OS được.

3. NY VÕ

NY VÕ
    Expand Collapse

Member

Chà vấn đề 507 thật ra đơn giản chỉ là up rom lại sẽ fix lỗi . Ở đây có 2 nguyên nhân thứ 1 là bạn up không đúng cách , khả năng thứ 2 rất ít khi xảy ra nhưng củng không thể loại bỏ đó là do máy bạn bị lỗi phần cứng . Nếu muốn biết rõ nguyên nhân theo mình nếu có thời gian bạn có thể ghé Dâu Đen nhờ các bạn kỷ thuật kiểm tra giúp . Chúc thành công

4. dsnctntt

dsnctntt
    Expand Collapse

Member

Dùng JL_Cmd wipe sạch toàn bộ (lưu ý là sao lưu danh bạ). Rồi down bản rom muốn cài, xóa 2 file vendor (nếu dùng 0s7) rồi chạy app thôi. Xong

5. thedoor9

thedoor9
    Expand Collapse

Member

bác đã fix đc lỗi của em 9810 AT&T chưa?

6. dtuanhtv

dtuanhtv
    Expand Collapse

Member

Up rom thì ko sao nhưng vêd lại rom thấp hơn thì phải tìm và xóa dc 2 cai vendor mới chạy dc các bạn à

7. bilovingyou

bilovingyou
    Expand Collapse

Member

9810 dùng tốt ko mý bác...thích con màu trắng qá...đang xài Ê6..tính đổi sang BB xài cho bít :D

8. thetamtran

thetamtran
    Expand Collapse

Member

thay sợi cáp, uprom hay bị 507 là bình thường, chạy vài lần là được, trước con 88 cũng hay bị

9. hoang2140

hoang2140
    Expand Collapse

Member

Xài rất tốt đó bạn, nhưng bàn phím hơi nhỏ. Bạn thích chuyển qua BB cho biết thì quất e 9900 luôn đi.

10. hatran

hatran
    Expand Collapse

Member

xóa BDM đi, xóa bản rom đã cài, restore máy, cài lại bản rom, xóa vendor rồi up tháo pin, xong hết thì cài bdm