THẢO LUẬN Vấn đề sạc của Priv

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tranquochieu92, 7/7/16.

1. Em mới tậu em Priv hàng của T-Mobile các bác ạ. hàng xách bên kia về nhưng phụ kiện em lại mua ở Việt Nam. Trước em dùng PP thì dùng lượng pin cũng khá cao nhưng sạc chỉ tầm 2 tiếng là đầy, nhưng với em này không biết mọi người có giống máy của e ko? em sạc toàn báo trên 3 tiếng, em cắm cả đêm cũng chỉ lên đc 80%, sạc chậm dã man luôn, pin dùng thì lâu nhưng sạc thì không hiểu sao lâu vậy! Priv có hỗ trợ sạc nhanh nhưng em dùng sạc nhanh của S6 cũng chả cải thiện hơn được mấy, vẫn cứ là báo 3 tiếng mới đầy! cảm giác lên 1% pin trong hơn chục phút khó chịu quá các bác ạ! Các bác dùng Priv có ai bị như em không?

tranquochieu92

tranquochieu92
    Expand Collapse

Member

2. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

chưa thấy bác ạ, nếu 3 tiếng e thấy bình thường mà, em thì toàn dùng sạc chung với Passport. Còn Priv đã có sạc nhanh của hãng nên bác tìm hiểu thử :)

3. tranquochieu92

tranquochieu92
    Expand Collapse

Member

củ sạc của PP thì e bán e lại bán hết cho ngta rồi bác, em dùng sạc hiện tại lâu quá. cả đêm dậy mới đc có 80%. em đang thấy nó lâu lạ thường ý :(

4. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

bạn mượn thử sạc pp của ai đó 1 ngày test thử, mình nghĩ do sạc nên mới thế chứ không phải do máy đâu. nếu sạc PP muốn ngon thì chỉ có Playbook vừa nhanh vừa ok.

Priv thì con này ok nhất, không biết ở VN có ai bán chưa

bo-sac-nhanh-bb-rc-1500na-qualcomm (3)-600x600.jpg

5. tranquochieu92

tranquochieu92
    Expand Collapse

Member

chắc cũng để e thử các loại sạc xem thế nào, mấy củ sạc nhanh của SS e thử đều không khả thi mấy. hic. mà Priv sạc nhanh nó không báo nên cũng k biết sạc nhanh có làm việc k nữa. Bác dùng bt sạc đầy hết bao lâu?

6. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

em dùng sạc đầy khoảng 3 tiếng đó bác, :) nếu dùng sạc playbook thì khoảng 2,5 tiếng bác ạ :)