HỎI ĐÁP Vấn Đề PIN Trên Blackberry 10

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi bosjunhan_kem, 30/6/16.

1. Vấn đề pin luôn là vấn đề nhức nhối với riêng bản thân em từ khi chuyển lên dùng blackberry 10 . Dù em dùng ít ( chủ yếu nghe gọi, do có 1 máy iphone nên hầu hết tác vụ giải trí - facebook không dùng trên bb , thi thoảng vào dùng chút cho vui thôi ạ ) mà pin tụt rất nhanh ( so với con iphone em dùng cùng ) .

Hiện tại em đang dùng con P9983 ( carbon ) hàng date năm trước , e mua new được khoảng hơn 1 năm ( nên em nghĩ pin chưa thể bị chai được ) ! Máy chạy 10.3.2.2836 , em có cài ít app thôi ạ và đã làm hết các thủ thuật được giới thiệu ở đây : http://blackberryvietnam.net/thread...iet-kiem-pin-toi-da-tren-blackberry-10.39512/ . Hôm nay em có theo dõi một chút , máy em sạc pin đầy 100% lúc 13h , máy để không ( không dùng gì , kết nối wifi , không nhận bất cứ cuộc gọi nào , 2 tin nhắn , hơn 10 cái thông báo facebook ) , mà đến 22h máy em còn 80% ! Cùng thời gian đó con iphone của em tụt 2% pin :(

Các bác cho em ý kiến về các tiêu thụ pin con máy của em với ạ , có cách nào mà không dùng nó tụt ít ít kiểu iphone không ạ :(

bosjunhan_kem

bosjunhan_kem
    Expand Collapse

Member

#1 bosjunhan_kem, 30/6/16
    Last edited: 30/6/16
  2. bosjunhan_kem

bosjunhan_kem
    Expand Collapse

Member

Ảnh em chụp từ máy ạ

3. trieuhung

trieuhung
    Expand Collapse

Member

Ban tat cac ung dung android khi khong dung, nhung ung dung nay rat hao pin ngay khi standby do ban. Voi BlackBerry thi dung so sanh ve...pin voi cac thiet bi di dong khac, tru nhung dong may bold nhe.

4. bosjunhan_kem

bosjunhan_kem
    Expand Collapse

Member

em đã làm các bước giống bài hướng dẫn tiếp kiệm pin trên diễn đàn ( em đính ở bài của em đó ) . Em để tiết kiệm pin luôn , bh là 13h ngày mới - đúng 1 ngày , máy em hầu như không xài gì mà pin còn 50% :'(

5. tinhtevt

tinhtevt
    Expand Collapse

Member

Với mình chỉ cần đủ ngà là ngon

6. tinhtevt

tinhtevt
    Expand Collapse

Member

Từ 7hsáng đến 9htối