Vấn đề PIN của Bold 9000

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi binhbk, 1/12/13.

1. Chào các anh!
    Hiện em đang dùng con Bold 9000, xài chưa được nửa năm nhưng pin đã có vấn đề. Bình thường em xài nửa ngày sạc lần thì ko nói, nhưng tối qua mới vừa sạc xong, rút sạc nhắn vài tin rồi đi ngủ, sáng dậy thấy tắt thui, cắm sạc vô thì mới khởi động lên được. Khởi động lên thì ko còn tí pin nào cả. Ko biết vấn đề ở đây là do pin hay do nguồn của con 9000 yếu nhỉ? Em định mua cục pin mới thay vào ko biết có ổn hơn ko mấy anh?

binhbk

binhbk
    Expand Collapse

Member

2. tigerman8x

tigerman8x
    Expand Collapse

Member

Nếu ktra pin không thấy hiện tượng gì thì bạn nên chạy lại hdh cho sạch máy hoặc ít nhất thử wipe máy xem có cải thiện được không ( nhớ backup dữ liệu).. Rồi đừng cài ứng dụng vội cứ để thế dùng xem thế nào thì mới biết được do pin hay do máy.

3. zonzongl

zonzongl
    Expand Collapse

Member

có lẽ là pin chai
    hoặc bạn mới cài phần mềm gì đó ăn pin kinh khủng. @@
    thử wipe os bằng vbbutils thử xem sao
    nếu không hết có lẽ là do pin rùi.

4. AIIIIG

AIIIIG
    Expand Collapse

Hi bạn, lúc trước máy mình ban đêm cũng hay bị sụt nhanh vậy, sau mình cài chế độ auto on/off thì không bị nữa (23h máy tự động tắt, 5h tự động mở), phần Mobile network, Data Services chọn Off, Network chọn 2G, cũng đỡ tốn pin hơn!! Ban ngày nếu sử dụng Bis thì chọn On và 3G lại !!