Vấn đề pin Blackberry Passport?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Minh Tuan Tran, 17/11/14.

1. Pin Blackberry Passport?

Các bác mát tay giúp em với?

Em dùng thấy hao nhanh quá check thời gian sử dụng (sáng màn hình em để 50%, ko ứng dụng chạy ngầm, e mới reset chưa cài thêm gì ):
    Nó tụt nhanh quá dùng có từ 8h sáng đến 3h chiều là còn chả đến 30%. ko video chỉ có lướt web và soạn mail. hix
    pin đầy mà máy báo chỉ còn 7-8 giờ sử dụng.
    Tắt hết 3g, Wifi máy báo 15h
    . Hix ( mang tiếng pin 3400 chả bằng con 1200)
    Em đã reset máy vẫn thế.
    Mang ra bảo hành cài lại firmware (hiện tại os máy em là : 10.3.0.1418). Test cũng vẫn thế luôn.
    Cơ bản nó tụt nhanh quá dùng có từ 8h sáng đến 3h chiều là còn chả đến 30%. ko video chỉ có lướt web và soạn mail. hix
    Đen đủi thật.

Liệu có cách khắc phục ko? giúp em với. có phải do lỗi pin ko các bác nhỉ?

Các file đính kèm:

Minh Tuan Tran

Minh Tuan Tran
    Expand Collapse

#1 Minh Tuan Tran, 17/11/14
    Last edited: 17/11/14
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

theo mình biết dòng máy BlackBerry Passport pin khá bền bạn sử dụng tẹt ga đến đêm mới phải nạp pin lại.

bạn thử kiểm tra xem có cài phần mềm android nào thêm không, như viber hay zalo chằng hạn, nên bật 3G only thôi chứ không nên bật 4G&3G&2g nha bạn vì chế độ này rất tốn pin.

nếu bạn nói là mới chạy lại hệ điều hành mà sủ dụng ít như vậy mà pin hao thì bạn nên mang đến hệ thống cửa hàng phân phối để kiểm tra và bảo hành bạn nhé, máy bạn mua ở hệ thống cửa hàng nào?

3. Minh Tuan Tran

Minh Tuan Tran
    Expand Collapse

Mình mua của techone. Làm theo hướng dẫn của bạn thấy ok hơn rồi. Là do mấy cái facebook,... cài sẵn. Mình cũng ít dùng nên xoá đi thấy ok hơn. Thanks bạn nhé.

BonConMat and Nông.Dân like this.
  4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

;) Bác nên kiểm tra thêm BlackBerry Protect đã tắt chưa > Tính năng này cũng gây hao pin lắm vì nó cập nhật dữ liệu liên tục để xem vị trí máy đang ở đâu.

Phần phản hồi lỗi cũng vậy > Bạn vào Setting > Security And privacy > Diagnostics > off

Nếu Location Services bạn không dùng nữa thì cũng nên off đi. > Khi nào dùng thì hẳn bật.