HỎI ĐÁP Vấn đề hao Pin Q20 (classic)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi initnd, 13/7/16.

1. Cho mình hỏi em Q20 của mình hao pin khá nhanh khi k sử dụng. Bình thường tầm 12h mình ngủ đến sáng 7h dậy thì thấy hao khoảng hơn 15% quá dữ lun :S mình chỉ để 3g 24/24 còn bật wifi thì hao rất nhanh. Cái app của amazon thì hao kinh khủng luôn. mình cài thử game spiderman để test thì mở tầm 5 phút mới vào game, cho mình hỏi là máy như vậy có bị sao không, chơ tầm vài phút thì sụt 5%. Để không tầm 10p tụt 2%. Máy mình khi reset khởi động lại thì ko thấy hao pin gì, 100% khởi động lại thì vẫn y nguyên có khi chỉ 1%, nhưng mà cái app android hay mở wifi xài thì chưa đến vài tiếng là hết. và máy còn có hiện tượng nóng khi mình xài wifi duyệt web nữa.Thank all
    software release: 10.3.2.2836
    Os version: 10.3.2.2876
    radio version: 10.3.2.2877
    CÁc bác có bản ROM nào ổn định Pin trâu cho Q20 tư vân dùm e

initnd

initnd
    Expand Collapse

#1 initnd, 13/7/16
    Last edited: 13/7/16
  2. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

mình nghĩ bạn nên xóa các game android nặng đi, reset lại máy và kiểm tra thời lượng pin có cải thiện không, vì android không can thiệp được hết quyền nên đôi khi app chạy ẩn mà chúng ta không biết gây nóng máy và hao pin

3. initnd

initnd
    Expand Collapse

e xóa hết app android luôn rồi bác, cái thiện có đôi chút, nhưng mà để qua đêm vẫn như e nói ở trên và Để không tầm 10p tụt 2%. máy chỉ có bật 3g, ko làm j cả

4. shingqui

shingqui
    Expand Collapse

Member