HỎI ĐÁP Vấn đề dung lượng hệ thống Q10/ System Memory storage

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Tuan_Milano, 10/7/16.

1. Chào các bạn,
    Mình có mua Q10 Thái bên dâu đen. Lúc mua được cài bộ phần mềm Việt Hợp. Chắc bên đó mấy bạn kỹ thuật sideload vào. Về ban đầu không dùng nhiều nên không để ý. Dạo này thay sim chính để sử dụng thì mình thấy dung lượng của file hệ thống quá lớn (hơn 5GB_ như hình đính kèm) trong khi đó bên máy Z10 của mình chỉ hơn 2Gb mà thôi.
    - [Câu hỏi 1] Mình thắc mắc lý do gì mà dung lượng hệ thống tăng cao như vậy? Có phải do lúc mua các bạn kỹ thuật sideload vào, nên các ứng dụng và core OS bị duplicate lên ko?
    Sau đó, mình mới wipe máy. Kỳ lạ là mình chỉ đc yêu cầu nhập password BBID, sau khi touch vào Delete Data thì máy tiến hành reboot wipe luôn, mà không có phần type "blackberry" xác nhận.
    - [Câu hỏi 2] Các bạn có gặp tình huống này không? hay là đã có thay đổi từ OS 10.3.2 (vì máy Q10 đang ở 10.3.2.2786).
    Sau khi wipe máy thì đúng là dung lượng hệ thống trở về khoảng hơn 2GB.

Do muốn dùng ổn định, nên mong các bạn đã từng gặp các tình huống này chia sẻ thêm.
    Thanks. IMG_20160709_172406.png

Tuan_Milano

Tuan_Milano
    Expand Collapse

Member

2. Tuan_Milano

Tuan_Milano
    Expand Collapse

Member

Nhờ mod @Nông Dân giúp mình nhé. Thanks bạn.

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

À. Những vấn đề bác nói đều là bình thường hết.

Sideload thì chỉ là side load thêm phần mềm thôi và hoàn toàn ko bị double lên bạn à.

Về phần wipe máy thì khi bác đăng nhập bbid rồi nên mặc định protect đc bật nên wipe bắt buộc phải nhập bbid mới wipe đc chứ ko đơn thuần là nhập dòng BlackBerry.

Câu hỏi 2 như bác hỏi thì đó là những thay đổi của 10.3.2 đó bác ạ