THẢO LUẬN [UPDATE] Một số cảm nhận ban đầu về hệ điều hành BlackBerry 10.3.2.281

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi Nông.Dân, 24/3/15.

1. Huynh Luan

Huynh Luan
    Expand Collapse

Member

Mình cũng dùng call recorder nhưng chất lượng ghi âm kém lắm, không biết bạn dùng phần mềm nào chỉ cho mình với

2. manh11k

manh11k
    Expand Collapse

Member

Em dùng PhoneAssistant bác ạ. Ghi được cả số điện thoại vào tên file, hỗ trợ chặn cuộc gọi luôn. Cũng tiện. Chất lượng ghi âm khá tốt đấy ạ.

3. xejeep

xejeep
    Expand Collapse

Member

Để mình nói kỷ hơn cho bác rỏ. Email công ty mình chi có quota la 50MB cho 1 account vì vậy phải xóa email mổi ngày. Khì xóa trên server thì email tren bb 10 cung se mất theo... Có phải bác dang sử dụng Gmail hay yahoo không. Vì nếu sử dụng Gmail hay Yahoo Quota rất lớn không phải quan tâm đến full mail đâu.

Riêng vấn đề "Lúc xoá sẽ hỏi là xoá trên máy thôi hay xoá cả trên server nữa" là khi bạn chọn xóa trên máy thôi thì trên server vẫn lưu email đó. Nguoc lại là sẽ xóa trên cả bb10 và trên server luôn. Nhưng bạn thử login vào account của bạn trên web và xóa trên web thử 1 email đã nhận về BB10 rồi . Sau đó bạn vào BB 10 nhấn refresh thì chắc chắn email bạn vừa xóa trên web thì trên BB 10 cũng mất luôn.

Theo mình biết thì đến thời điểm này thì không có cách nào khắc phục ngoài sử dụng thêm 1 app cua android nhung nó rất chậm và khi số lượng mail lớn thì bị treo luôn.

Vấn đề này thì BB 10 phải gọi BB os củ bằng sư tổ và I os bằng sư phụ.

4. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Làm bài đánh gía đầy đủ đi @Nông Dân

5. Huynh Luan

Huynh Luan
    Expand Collapse

Member

Dùng bản 1,99 hay 2,99$ vậy bạn

6. huuhoa203

huuhoa203
    Expand Collapse

Member

Việc bạn xoá trên server mail mà bị mất cả trên BB là do bạn đang cài giao thức IMAP cho email trên BB. Nếu email của bạn hỗ trợ giao thức POP3 thì điều bạn muốn hoàn toàn thực hiện đc. Giống như bạn sử dụng Outlook. Trong mục add account bạn chọn mục Advanced, sau đó chọn POP, điền các thông số được.

7. xejeep

xejeep
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bác đã giúp đở... Nhung các bác cứ ngồi không mà phán như thánh thì em chịu... Bác thử trước rồi hả hướng dẩn người khác nhe. Riêng mình thi POP hay IMAP mình đã làm đủ cách nhưng vẫn chưa tim ra cách luu. Nếu nó giống outlook thi việc gì mình phải gào lên như thế. Hy vọng các bác đã bị như mình có cách nào tốt thì chỉ giúp. Chân thành cảm ơn

#37 xejeep, 24/3/15
    Last edited: 24/3/15
  8. buicong

buicong
    Expand Collapse

Member

Ra vậy. Vậy bác dùng thêm e 9xxx nữa vậy. E chưa dùng như bác nên cũng k rõ.

9. tvc.xps

tvc.xps
    Expand Collapse

Member

vâng đã thử trên z10, khi kết nối wifi thi k còn hiện logo bb nữa, nhưng vẫn vào mạng đc ??

10. buicong

buicong
    Expand Collapse

Member

Còn gì hay k bác. Sao các ông ấy cứ bỏ mấy cái tính năng mà mọi người thích nhỉ. Để logo cũng đẹp chứ sao. IOS vs android k có mình có mới riêng, cả cái vuốt mở khoá ánh sáng loé lên nữa