CHIA SẺ [Update] Dòng máy BlackBerry được hỗ trợ bao nhiêu loại cảm biến?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 4/4/15.

1. sonhin

sonhin
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn m người Thanh Hoa, nhận đồng hướng đc ko? :)

2. tigerpack

tigerpack
    Expand Collapse

Member

3,4,5,9: Về mặt kỹ thuật, chỉ cần số 4 là đủ để đảm nhiệm các công việc của số 3, 5, 9. Con quay hồi chuyển đã được dùng trong các thiết bị dẫn đường, tính toán hành trình từ đâu cỡ thế chiến thứ 2. Em không hiểu người ta đưa thêm những dạng cảm biến khác vào làm gì. Tỉ dụ như gia tốc kế, thay vì để đo gia tốc, lại dùng để đo góc vốn là chức năng mà con quay hồi chuyển làm rất tốt.

5: Theo em nghĩ thì chả có cái cảm biến lật úp nào cả, mà người ta dùng cái cảm biến tiệm cận, kết hợp với con quay hồi chuyển. Khi úp điện thoại mà không để sát điện thoại xuống một bề mặt nào đó thì điện thoại vẫn sáng đèn. Chỉ khi úp và để hẳn lên một bề mặt thì điện thoại mới tắt màn hình.

6. Cảm biến bề mặt rồi lại track pad quang học nữa thì không liên quan gì tới bàn phím của passport. Cơ chế của track pad trên BB khác hẳn cơ chế của cái bàn phím PP.
    Câu sau đấy nữa thì càng khó hiểu. Track pad không cần vật dẫn điện thì giống gì với màn hình cảm ứng vật lý? Màn hình thì không điện dung thì trở kháng. Track pad thì quang học. Sao lại so với nhau được.

7. Nếu cái GPS với ăng ten của nó được gọi là cảm biến thì em đề nghị đưa thêm cảm biến NFC, cảm biến wifi, cảm biến Bluetooth, cảm biến GSM hay CDMA nữa vào cho đủ bộ, keke.

evilinc1994 thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

5. cái này mình tham khảo khí test chức năng của một chiếc Blackberry 10, có thể blackberry sẽ kết hợp cảm biến tiệm cận và con quay hồi chuyển để tạo thành thao tác lật úp này, nếu có mời bạn tìm dẫn chứng cụ thể cho anh em.

6. Trackpad như mình chia sẻ là tài liệu trên đây mình tham khảo từ BlackBerry nên thông tin chính xác nếu cần mình sẽ dẫn chứng, do tài liệu này đã lâu và chắc có lẽ bạn cũng chưa đọc vì anh em đa phần ít để ý cơ chế hoạt động này. trackpad trên BlackBerry passport chắc bạn sử dụng sẽ nhận thấy rằng chỉ là một biến thể của một trackpad quang học, còn câu này mình gõ chia sẻ sai 2 từ mình sẽ sửa lại. "giống như màn hình cảm ứng vật lí như trên BlackBerry Passport", ý mình nói là bàn phím cảm ứng vật lý như trên blachberry passport chắc do quen từ cảm ứng là màn hình mình gõ luôn ấy mà và mong bạn nên thoáng trong cách nhìn nhận mọi thứ trên đây đều là chia sẻ và cũng là cộng đồng chia sẻ chung của anh em, có gì sai hay đúng mình sẽ nhìn nhận rõ ràng. Và cũng mong anh em góp ý để rút kinh nghiệm <=-P

7. chắc bạn có nghe nói đến A-GPS được hỗ trợ nhiều từ các dòng máy BBOS ;) còn bạn muốn đề nghị gì thì thoải mái nhé /:)

#13 Nông Dân, 6/4/15
    Last edited: 6/4/15
  4. evilinc1994

evilinc1994
    Expand Collapse

Member

Bài viết hay, giúp hiểu em yêu hơn
    Klq em ng Việt Nam, đc nhận đồng hương ko :)

Nông Dân thích bài này.
  5. Linh Vu Manh

Linh Vu Manh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tình huống là như sau:
    - Để quên điện thoại ở nhà.
    - Không có ở nhà.
    - Nhờ người thân lấy info từ điện thoại của mình
    ....--->chặt ngón tay, cấp đông, chuyển phát nhanh
    KQ: Chỉ làm thế được 10 lần?
    Đố bạn: Vì sao?
    (Ghi chú: trong bất kỳ hoàn cảnh nào cũng không cho biết Root Pass.- là pass. quan trọng nhất trong tất cả các passworrd)

Nông Dân thích bài này.
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hôm nay lục thấy cái hình của Blog BlackBerry đưa lên về trackpad,up date cho anh em xem /:)

evilinc1994 thích bài này.
  7. duy.nguyen

duy.nguyen
    Expand Collapse

Member

E xai z10 stl 03 s may e k co cam bien tiem can va cam bien anh sang