up rom cho bb 9900 hoài ko được mong giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tinnguyen701, 23/5/14.

1. Mình mới mua cái bb 9900 và đang vật vả với việc up rom cho nó, tình hình là hôm qua mình đã up thành công lên rom OS 7.1.923 và hôm nay mình muốn up lên rom mới nhất là 7.1.1098 nhưng gặp 1 số vấn đề ko thể giải quyết dc , thứ nhất mình vẫn up bằng cách giống hôm qua , dùng phần mềm blackberry destop software kết nối phone vào PC và chọn dòng chữ update trong giao diện BDS , hôm nay mình đã xóa bản rom 923 củ và cài bản 1098 vào nhưng khi bấm update trong BDS thì chỉ hiện bản 546 . 392 . 734 chứ ko có bản 1098 . mình cũng có thử up rom bằng file Loader nhưng sau khi next và đợi thì nó báo update thành công và mở phone lên thì vẫn là rom củ ko có gì thay đổi, mong mấy bạn giúp đỡ về vấn đề này với mình đau đầu quá hic,

tinnguyen701

tinnguyen701
    Expand Collapse

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khi chạy Loader, bạn cần thấy hiện ra 1 bảng chọn không chỉ những phần mềm bên thứ 3 mà cần nhìn thấy những phần mềm hệ thống thì mới là nhận bản ROM. Bạn cũng cần chắc chắn là đã xóa file Vendor tại cả 2 địa điểm như trong hướng dẫn.

3. manhhienpt

manhhienpt
    Expand Collapse

Member

khuyên bạn nên dùng soft vnbb để up ROM đồng thời xem lại sợi cáp ^^