up rom BB 9500 bị báo lổi kết nối. eror 503

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kiatithau, 19/6/11.

1. mấy a ơi giúp e với, e úp rom BB 9500 từ bảng 5.0.0.541 lên ROM 5.0.0.841 nó cứ load được 1 lúc thì lại báo lổi kết nối driver. e cứ tháo cáp rồi gắn lại cùng một thao tác rất rất nhìu lần gần cả ngày thì nó lại chạy xong. giờ e cài ứng dụng vào thì nó tiếp tục báo lổi nửa. các bác giúp e với, e potay rùi...hic...hic...
    MAIL của e: thauht@dlpetro.com (0939 117 116)

kiatithau

kiatithau
    Expand Collapse

Member

2. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

những dòng storm 1 lỗi phần cứng pác ạ. Thường thì những người có kinh nghiệm xương máu ít ai dám up Rom con này lắm, nhưng pác đã lỡ tay thì ...giờ chắc pác đem máy nhờ người khác up Rom thử xem =.=!. :throwball:

3. kiatithau

kiatithau
    Expand Collapse

Member

ui trời. căn jậy ta. các bước mình vẫn làm tỉ mĩ như đã hướng dẫn mà cũng thế, cùng một thao tác làm đi làm lại rất nhìu lần mới đc bác ạ, lúc thì đc lúc thì ko. ko hiểu nổi, cái dòng này fiền fức thật

mình đang thử úp lại ROM lần nủa xem sao. giờ ko biết nhờ vã ai bây giờ nữa. ở noi mình thì ko có chuyên gia BB, đi rảo mấy vòng mà chẳn tìm đc bác sỉ nào cả.

còn cách nào khác ko vậy bác. mình đang ở cần thơ nên hơi khó tìm bác sỉ điều trị nó nửa

4. kiatithau

kiatithau
    Expand Collapse

Member

up rom BB storm1

kakakkakaka....mình đã cứu đc chú dế của mình rùi....:Showoff::happy:

5. bkbbkl

bkbbkl
    Expand Collapse

Member

Chúc mừng.

Vui lòng cho mình hỏi các ưu điểm và nhược điểm của chiếc storm 1 bạn đang dùng được không? Mình đang muốn mua 1 chiếc.

6. trungtin86

trungtin86
    Expand Collapse

Member

chắc là do thao tác hoặc do lỗi của bản rom, mình cũng đang xài con 9500 up rom phà phà mà có bị sao đâu nè