HỎI ĐÁP Ứng dụng không vào mạng được khi đăng ký BBPRO

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dohoangvi, 2/10/15.

1. Chào các bạn, Mình dùng mimax cho z10 hơn 1 năm nay, đầu tháng này mình chuyển sang BBPRO dùng thử. mình gặp trường hợp vô cùng khó chịu như sau:
    - duyệt Web bằng phần mềm mặc định được
    - Nhưng các phần mềm androi lại vào mạng không được, cụ thể là zalo, các game androi. (nó ghi là không có kết nối mạng)
    - còn vào wifi, và mimax trước đây phần mềm nào cũng vào được
    Mong các bạn giúp đỡ mình, chẳng lẽ lại chuyển về mimax sao? tiện thể các bạn cho mình biết luôn nếu sử dụng z10 thì theo các bạn nên dùng mimax hay BB Pro?

dohoangvi

dohoangvi
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Không bạn à, cái này là do máy chứ không phải do gói cước bạn nhé, do máy không thuần android mà chỉ chạy android runtime 4.3 nên một thời gian cài đi cài lại nhiều lần máy sẽ không thể lên mạng bằng 3G với các ứng dụng android được. bạn không cần chuyển gói cước vì lỗi này là do máy, khắc phục đơn giản nhất là bạn chạy lại phần mềm, khoảng 20p là máy bạn sẽ như mới và mọi thứ trở lại bình thường :)

3. dohoangvi

dohoangvi
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ, hôm qua thì không vào mạng được, sáng nay ngủ dậy thì phần mền nào cũng vào được hết mà không cần phải cài đặt lại. Mình cũng hơi khó hiểu nhưng xài BlackBerry thì chuyện khó hiểu cũng là điều bình thường mà.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

thế hả, nếu bác sử dụng phần mềm Android thấy lâu rồi nhiều lỗi quá thì có thể từ màn hình chính vuốt xuống chọn > theo dõi thiết bị > lưu trữ > phần mềm đang lỗi > xóa dữ liệu (làm mới phần mềm đó như mới cài đặt chứ không phải xóa phần mềm nha). Kiểm tra thành quả :)

5. dohoangvi

dohoangvi
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Không liên quan tý nhưng mình dùng bis của BlackBerry vẫn nhận gmail sau máy tính bảng trên Android nhỉ? Máy tính bảng báo trước rồi mới tới BlackBerry. Hơi buồn với bis tý sau khi chuyển đổi.‎

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

(rofl) cái BlackBerry 10 cơ chế BIS đã thay đổi bác ạ :) nếu như bác sử dụng lại BBOS thì nó báo còn nhanh hơn khi bác nhận được email trên máy tính ấy <=-P