TỔNG HỢP Tuyên bố chính thức từ DigiTimes về smartphone BlackBerry chạy hệ điều hành Android

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi GHΩST-ββΣR, 10/7/15.

1. tinhcazoro06081989

tinhcazoro06081989
    Expand Collapse

Member

Kệ nó đi các bác ơi, cuộc đời gió thoảng mây trôi. Cái gì cũng có vòng sinh tử của nó. Sinh ra lớn lên, già đi rồi sẽ phải chết thôi các bác ợ. Huyền thoại cùng thời là Nokia cũng đã ra đi rồi đó. BlackBerry có thể cũng sớm đi theo anh No về cõi cực lạc trong nay mai. Việc BB chạy anđoid cũng là 1 suy nghĩ táo bạo. Nhưng em rằng sẽ sớm đc các bác đầu to sx anđoid như Sam, Sony, LG đập cho chết mà thôi. Buồn. Nhưng anh em phải chấp nhận sự thật cay đắng rằng ko có gì là vĩnh cửu cả.

2. Black4U

Black4U
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác bỏ ngay và luôn đi kẻo trễ, mua IOS mà sài cho nó lành bác ạ, BB nó bỏ đi 1 khách hàng như bác để lấy lại 10 khách khác cũng bõ mà. Vắng mợ thì chợ vẫn đông!

3. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ra là phải sonh song chứ bỏ mặc BlackBerry 10 chạy theo Android là không còn 1 fan nào âu, khôn ngoan là chạy song song

4. samview

samview
    Expand Collapse

Member

BlackPhone ? Ghi BombPhone chắc ai cũng hiểu :)

5. lionkingA9

lionkingA9
    Expand Collapse

Member

Điều mà mình ko mong muốn cũng đã xảy ra. BB phát triển thêm Android. Nguồn lực bị phân chia. Hy vọng BB dùng Android như là cách để lấy ngắn nuôi dài.
    Tin tưởng vào JC sẽ ko đánh mất bản sắc của BB.

#35 lionkingA9, 10/7/15
    Last edited: 10/7/15
  6. Tung Tran 90

Tung Tran 90
    Expand Collapse

Member

Cái này gọi là lấy ngắn nuôi dài, lấy cái lơi nhuận từ BlackBerry -Android chuyển sang đầu tư nghiên cứu bb10 và IoT ai dzà, bác chen đánh cờ tướng thì chắc là cứ nhắm cờ tàn mà uýnh bảo đảm thắng haha, đổi xe nuôi chốt là đây!

GHΩST-ββΣR thích bài này.
  7. new8220

new8220
    Expand Collapse

Member

Cùng quan điểm. Cần thay đổi để phát triển.

GHΩST-ββΣR and Nông Dân like this.
  8. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cũng chưa biết đây là hệ quả hay cam kết gì từ việc kết hợp hỗ trợ SSKnox hay quá trình làm việc với GG khiến BB phải đưa ra quyết định sản xuất máy chạy Android. Dù sao thì mình cũng không thích Android. Tốt nhất là nên phát triển cả BB10 cùng lúc, KHÔNG NHỮNG THẾ MÀ CÒN PHẢI LÀM TỐT CẢ 2. Dùng BB10 2 năm qua thấy nó thay đổi từng ngày mình rất vui và đặt nhiều hy vọng. Nhưng để xem sắp tới như thế nào, nếu thật sự BB10 vì những lý do thế này mà phân tâm, không còn khiến mình tin tưởng thì bỏ BB10 là điều đúng đắn vì nhu cầu của mình sẽ sẽ thay đổi theo từng thời kỳ.

Dù sao có ra BBAndroid thì cũng mặc kệ, chẳng liên quan tới mình, chỉ chờ BB10 tốt hơn, ko được thì bỏ về lại OS 7. Ai nói mình bảo thủ cũng xong, vì những người như mình làm BB đi xuống cũng xong... tóm lại chỉ thấy nó phục vụ tốt cho nhu cầu của riêng mình, vì mình là 1 cá thể độc lập không sống theo bầy đàn. ^^

Pham Tuan Kiet thích bài này.
  9. GHΩST-ββΣR

GHΩST-ββΣR
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ý bác đúng ý John Chen luôn...:D

Pham Tuan Kiet thích bài này.
  10. Pham Tuan Kiet

Pham Tuan Kiet
    Expand Collapse

Member

Đa dạng hóa thì tốt chứ sao, sản xuất điện thoại cho những ai có nhu cầu. Các bác chưa gì đã oai oái lên cứ như tận thế vậy. Tốt thì ủng hộ, không tốt thì tự đào thải. Đó là qui luật.