Tường thuật BlackBerry DevDay Viet Nam 2011 - Cuối tháng 8 BlackBerry VN đã có thể truy cập App Worl

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi tungnt, 19/7/11.

1. Soulkent

Soulkent
    Expand Collapse

Member

2. w_clock

w_clock
    Expand Collapse

Well-Known Member

3. Soulkent

Soulkent
    Expand Collapse

Member

Sáng nay e gọi điện cho bên dauden và nhận đc câu trả lời là Do đấy là máy của RIM tặng khách hàng nên bên đó không biết gì và nếu e ko nhầm thì có ý là họ cho cái gì thì dùng cái đấy. =)) nhưng e nghĩ là RIM chả lẽ nó lại để khách hàng sạc = Cable sao =)) =)) =))

Bài viết được bổ sung 18 minutes:

Đã đc BTC nói lại là con 98 đó là dành cho Dev nên chỉ có Cable :(

4. w_clock

w_clock
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy của anh đầy đủ phụ kiện không thiếu cái gì, tất cả mọi thứ nguyên chưa bóc luôn a!

5. thanh.vo

thanh.vo
    Expand Collapse

1) toi thay ban nen xem ky lai agenda la chuong trinh bat dau tu 9h sang. ban chi cho cac a d tren đin dan xem co hoi thao nao bat dau dung gio khong?
    2) viec am thanh bi van de la chuyen binh thuong o cac khach san va viec mat mot file trong qua trinh cut&past thi luc nao ma tranh khoi
    3) viec cac nguoi tham gia di lay so duoi ghe la do ban chat tham lam cua nguoi tham gia hay do btc?
    4) ban chi neu ra cac van de ma ban khong hai long, con viec ban duoc tham gia mien phi, duoc an trua mien phi va nhan qua mien phi hoac co nguoi di xuong tan bai gui xe de dua cho nguoi tham du phieu gui xe mien phi sao khong thay noi tieng nao nhi.
    Tom lai ban co thay kien thuc ngay hom do co bo ich hay khong? neu ban tra loi la khong thi toi se hieu duoc ly do tai sao ban lai phan hoi nhu the.

6. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn giải thích rất tốt, thật ra đây là chương trình đầu tiên nên không tránh khỏi những sai sót từ BTC, các bạn nên thông cảm cho họ
    P/s: lần sau bạn nên post bài có dấu để bài viết của bạn có giá trị hơn nhé

7. daungon

daungon
    Expand Collapse

Member

Bạn Thanh Vo trả lời rất hay. Chắc bạn Vinh Vu làm bên Cty Sự kiện đó mà! kaka.

Chắc chắn BTC sẽ không để những sai sót đó sẽ xảy ra. Mình click "Cám Ơn" sự đóng góp của 2 bạn.

8. tieumichanhche

tieumichanhche
    Expand Collapse

Well-Known Member

9. vinhvu

vinhvu
    Expand Collapse

Trước tiên, cảm ơn phản hồi của bạn!
    Tuy nhiên lần sau nhớ đánh có dấu tiếng việt nhé......!
    1> Việc ban tổ chức không lường trước được lượng khách mời đến quá ít=:> kéo dài thêm thời gian để đợi. Điều này đã được MC của chương trình xác nhận. Việc này BTC nên xem lại cách đăng kí và xác nhận. Chắc do bạn đi tham dự hội thảo ở những nơi gần giống như vậy nên bạn mới nói thế. Các công ty nước ngoài rất tôn trọng giờ giấc , họ vẫn sẽ tiến hành đúng giờ, và không tiếc lời xin lỗi nếu có sự trậm trễ. Làm gì có chuyện trễ như vậy rồi xí xóa cho qua!.
    2> Có thể đổ lỗi chuyện âm thanh cho khách sạn, nhưng bạn đến với những hội thảo lớn (>500 người) và có các headphone để thông dịch qua các thứ tiếng với các kênh riêng, thì bạn mới thấy chuyện hôm rồi thì quá tệ, không thể chấp nhận được.
    3> Việc mọi người lấy số dưới ghế của người khác, nếu như BTC không bật mí thì ai biết mà đi ...lấy số má. Cứ để đến cuối giờ nói thì có chết ai đâu.nhiều người đi hội thảo đâu chỉ vì cái số để bốc thăm đâu.(chắc câu khách!)
    4> Hic! Những vấn đề về ăn uống... tôi không bàn tới, cái chính tới đó đâu phải để ăn uống ...đâu mà bạn khoe ra, buồn cười nhỉ!
    Tôi chỉ không hài lòng khi đã phải bỏ cả ngày để tới tham dự và nhận được quá ít so với những gì tôi mong đợi, nên nhớ là quá ít!
    Tóm lại vài dòng trên chỉ là suy nghỉ của cá nhân tôi, vấn đề ở đây là góp ý để BTC sẽ tổ chức thật tốt ở những lần sau. Tôi cũng rất thông cảm với BTC vì có thể lần đầu làm việc này . Còn nếu bạn nằm trong BTC thì cũng nên xem lại mình nếu như có người khác góp ý với mình nhé.
    p/s: tôi không phải người của công ty event nhé

10. thanh.vo

thanh.vo
    Expand Collapse

nói thật với bạn vinhvu, nếu bạn không thích khoe me thì những đóng góp phản hồi của bạn sẽ có giá trị hơn và mọi người sẽ tôn trọng hơn khi bạn viết mail hay gọi điện trực tiếp.

Tổng cộng có gần 400 người tham gia seminar, btc cũng hỏi thăm moi người tham dự, ai cũng hài lòng và vui ve, chỉ có một mình bạn làm phàn nàn. Bạn là thuộc type người nào mà thích "và không tiếc lời xin lỗi nếu có sự trậm trễ" nếu bạn không hài lòng thì bạn có thể ra về, không cần phải ngồi lại để thấy không thoải mái như thế, rồi chê ỏng chê eo. Mà bạn cho tôi hỏi, bạn là con trai hay con gái vậy?

Việc bạn nói "Các công ty nước ngoài rất tôn trọng giờ giấc , họ vẫn sẽ tiến hành đúng giờ" thì chắc chắn bạn chưa đi nhiều và tham gia nhiều rồi, riêng tôi đã từng đi seminar ở Mỹ và Châu Âu, ở đâu cũng thế thôi, 15p trễ là chuyện bình thường, ở đây chúng tôi trễ 30p và xét cho cùng thì cũng do thành phần tham dự thôi. nếu các bạn không đến trễ thì seminar cũng đã làm dúng giờ.

"nhiều người đi hội thảo đâu chỉ vì cái số để bốc thăm đâu.(chắc câu khách!)" câu này của bạn làm tôi đánh giá bạn rất thấp.