HỎI ĐÁP Tư vấn tai nghe bluetooth giá từ 1 - 2 triệu

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi devilreload, 23/12/12.

1. Mình đang dùng 9700, công việc của mình là sale, đi xe máy suốt cả ngày (tốc độ TB 40 - 60km/h), chủ yếu trong Hà Nội (rất đông đúc và ồn ào).

Mình có nhu cầu mua 1 tai nghe bluetooth với mục đích là nghe gọi, đàm thoại và không bao h nghe nhạc, do đó mình chỉ cần tai nghe chú trọng đến việc nghe gọi thui ạ.

Mình k quan trọng phần pin lắm, vì hầu như ngày nào mình cũng sạc, cái mình cần nhất là 1 tai nghe lọc ồn tốt cho chất lượng đàm thoại rõ ràng vì đi xe máy nhanh gió vù vù thường hay bị ồn lém (chưa kể tiếng các phương tiện giao thông đi bên cạnh nữa)

Giá từ 1 - 2 triệu

Có thêm mấy trò như: quản lí các cuộc gọi bằng giọng nói "Trả Lời" hoặc "Bỏ qua" và đọc tên người gọi đến thì tuyệt vời quá

K biết em HS-700 có ngon k, và có các công nghệ lọc ồn tương tự như các e này k, vì thấy trong này các e í có nhiều công nghệ hay quá http://www.baomoi.com/Nhung-chiec-tai-nghe-Bluetooth-tot-nhat-the-gioi-nam-2012/136/8608810.epi

Nhờ các bác tư vấn giúp cho và nếu có thể thì cho mình xin địa chỉ mua hàng uy tín, chính hãng. Mình ở Hà Nội.

Cảm ơn cả nhà

devilreload

devilreload
    Expand Collapse

Member

2. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

HS 700 Ok đó bạn, công nghệ lọc tiếng ồn tiên tiếng, tự động điều chỉnh âm thanh nơi ồn ao hay yên tĩnh, có chứ năng ra lệnh bằng giọng nói. đáp ứng mọi nhu cầu của bạn :D bạn ở HN có thể tham khảo thêm ở đây.

#2 dollarsden, 23/12/12
    Last edited: 23/12/12
  3. devilreload

devilreload
    Expand Collapse

Member

HS 700 so với
    Plantronics Voyager Pro UC thế nào bạn nhỉ

4. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn dùng BB 9700 thì nên dùng HS 700, vừa sang, vừa nhiều tính năng hổ trợ, như ra lệnh bằng giọng nói, lọc âm tốt, có báo cuộc gọi tới trong tai nghe, âm thanh đàm thoạ tốt và đặc biệt là bạn có thể nghe nhạc được luôn :)

5. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu có điều kiện thì bác dùng HS700 là 1 lựa chọn đáng để cân nhắc đó, vì tính ổn định cao, có thể tham khảo thêm tại ĐÂY

6. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Cái plantronisc thì mình chưa dùng nên không biết nói thế nào nhưng cái HS700 thì mình thấy ok, kết nối được cùng lúc 2 máy BlackBerry, hỗ trợ tính năng ra lệnh bằng giọng nói khi chơi nhạc (English), hỗ trợ đọc số phone khi có cuộc gọi. :D