HỎI ĐÁP [Tư vấn]Cần tư vấn Q10 và q20

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi azuveda, 23/8/16.

1. Như tiêu đề trên.Các bác tư vấn giúp em với.Nhu cầu e chủ yếu là đọc tiểu thuyết (nền đen) khoảng 5,6 h; web 1h,zalo 2t.Mình ngại pp vì quá to mà mình hay di chuyển nhiều,lúc nào cũng kè kè theo đt.Mình cũng thích z30 nhưng cầm mấy máy 5 inh trở lên suốt 5 tiếng đau tay lắm...

azuveda

azuveda
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình nghi nên dùng Q10, vì Q20 hàng phím hơi thừa :) mình đã dùng thử vài ngày cảm nhận được như thế, 1 là Q10 2 là PP

3. azuveda

azuveda
    Expand Collapse

Member

Theo mình cũng ko hẳn là thừa đâu bạn.Cũng có nhiều lúc rất tiện đấy.

4. azuveda

azuveda
    Expand Collapse

Member

Cam ơn lời khuyên của mọi nguời...Mình đã ra trai nghiệm cả 3: pp,q10,q20.Và cuối cùng mình đã cưới em Classic về.Nói về bàn phím thì mình thấy con nào cũng tốt hết.q10 thì mềm và nhe.Mình kết nhất pp,cũng tính chọn pp rồi nhưng chỉ còn lại e ngoại hình khá tệ,cam trầy thấy ghê nên lựa chọn cuối cùng của m là Classic và đang type trên e nó đấy.Tom lại là rất hai lòng.
    Cái khiến mình chọn Classic chính là màn hình....Còn lại gét mỗi cái cân nặng thôi

#4 azuveda, 25/8/16
    Last edited: 25/8/16
    Nông Dân thích bài này.
  5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

à chắc do mình đang dùng pp quen, anh em nếu dùng quen Classic thì thấy tốt. hihi thông cảm nhé nhận xét cá nhân mình thôi nha :)

6. nguyenthimaiv

nguyenthimaiv
    Expand Collapse

Member

Mình nghĩ, mình là người may mắn vĩ đã có cả hai Passport Silver Edition và Classic (Q20). Mình khuyên bạn nên dùng Classic khi dùng bạn sẽ thấy lời khuyên của mình là rất đúng. Chúc bạn sẽ có quyết định đúng đắn.

7. azuveda

azuveda
    Expand Collapse

Member

Nhiều lúc mình rất bài lòng với phím back khi dùng tay phải(nút back ảo bên tay trái).Theo mình thì đặc biệt hữu hiệu khi dùng một tay.Với mình thì mình cảm thấy thích dùng dãy phím này vô cùng,nhanh và chính xác hơn. Trackpad theo mình huữ dụng nhất khi gõ và khi dùng các app android ko hỗ trợ phím vật lý.Theo mình thì cái dãy phím nó cũng mang lại một trải nghiệm rất riêng và huữ ich.
    P/s: Mình cũng thích pp vô cùng

toomtoom thích bài này.
  8. azuveda

azuveda
    Expand Collapse

Member

Mình đã cứoi classic và vô cùng hài lòng.Pp cũng thích ghê gớm,nhưng ngại to vì mình di chuyển nhiều và phải dùng một tay thuờng xuyên.
    Mình thấy cái nào cũng có điểm tốt của no.Vaf, tất nhiên mình rất hài lòng với classic

9. locuong87

locuong87
    Expand Collapse

Member

vote cho q10 , dùng q10 nhỏ gọn chuẩn , đưa cho vk dùng và đang dùng 9981 công ty :)

azuveda thích bài này.
  10. azuveda

azuveda
    Expand Collapse

Member

Mình không thích nỗi cái màn của q10 thôi.Công nhận nhỏ gọn dễ dùng một tay thiệt.Mà mình thấy cầm classic nam tính,vào tgdd lấy ra ai cũng nhìn,cái đt gì mà vừa bấm vừa vuốt vuốt ngộ ngộ :D.Giờ cho mình cầm lại iphone mình không cần.Mình thích cảm giác cầm Classic nói riêng và BB nói chung khi nhắn tin vơi người iu ghê gớm.BB là số một.

locuong87 thích bài này.