Trải nghiệm một số tính năng của BlackBerry Protect.

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi tungnt, 5/5/11.

1. [​IMG]

BlackBerry Protect là một ứng dụng đã được đông đảo người dùng BlackBerry mong đợi, cung cấp những tính năng thực sự hiệu quả, tiện lợi cho người sử dụng, bảo vệ BlackBerry và dữ liệu của bạn một cách anh toàn. Hãy cùng cập nhật và trải nghiệm với BlackBerry Protect!

Để sử dụng BlackBerry Protect tại Việt Nam, bạn phải đăng ký dịch vụ BIS- BES của 1 trong 3 nhà mạng Viettel, Mobifone hoặc Vinaphone. Sau đó tạo một tài khoản BlackBerry ID. Nếu bạn đã có tài khoản BlackBerryID, vui lòng đăng nhập tại đây. Với tài khoản này bạn có thể đăng nhập vào chương trình BlackBerry Protect đã được cài đặt trên BlackBerry.

BlackBerry Protect đóng vai trò là một server lưu trữ tất cả những dữ liệu quan trọng và điều khiển một số hoạt động của máy, còn chương trình BlackBerry Protect cài đặt trên BlackBerry là một Client cung cấp dữ liệu và thực thi lệnh của Server đưa xuống. do đó để chương trình hoạt động, cần phải đăng nhập song song từ hai phía.

- Tính năng quan trọng của chương trình là Backup và Restore dữ liệu. Rất quan trọng cho những ai đang sử dụng BlackBerry làm công cụ chính cho công việc của mình

- Ngoài hai chức năng quan trọng nêu trên, BlackBerry Protect còn cung cấp thêm một số tính năng hữu ích và cần thiết cho người sử dụng như: xác định vị trí của bạn, phát ra âm thanh báo động từ chiếc BlackBerry, Hiển thị thông điệp đến máy BlackBerry, Khóa hoặc Wipe thiết bị từ xa.

1/ View current location.

- Bằng cách sử dụng sóng GPS, bạn có thể xác định được vị trí chiếc BlackBerry của mình, khi nó đang chạy BlackBerry Protect.

2/ Loud Ring:

Chức năng này thực sự hữu ích khi bạn để lạc chiếc điện thoại và không biết phải tìm nó ở đâu.

3/ Display a message

Bạn có thể gửi một thông điệp trên màn hình BlackBerry, đây là một tính năng khá tiện lợi.

4/ Lock Device

Đây là một trong các tính năng bảo mật, đúng như tên gọi của chương trình. Server có khả năng ra lệnh cho Client khóa máy từ xa, giống như tính năng đặt Password trên BlackBerry nhưng không cần thao tác trên điện thoại.

5/ Wipe Device:

Chức năng cuối cùng và cũng là bảo mật nhất cho dữ liệu của bạn khi bị mất cắp, đó là xóa sạch dữ liệu trong máy. Sever sẽ ra lệnh, buộc client phải wipe dữ liệu mà không cần hỏi trước.

Lưu ý: Cẩn thận với chức năng này, nếu chỉ muốn thử nghiệm chương trình, vui lòng Backup dữ liệu trước khi thực hiện.

Download: Apps.bbvn.net
    Hoặc: BlackBerry App World

Dâu Đen Review

tungnt

tungnt
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 tungnt, 5/5/11
    Last edited by a moderator: 21/9/12
    seiko12 and nvthanh1994 like this.
  2. vnmquang

vnmquang
    Expand Collapse

Member

Mình down về, cài link OTA tại dauden.vn xong và run BB Protect trên máy thì hiện thông báo lỗi : blackberry-protect net_rim_bb_dryad_gui:Symbol 'SecurityUnderAttack not found.

Máy mình là : AT&T, 9700 và có BIS , đã tháo PIN để Restart lại máy rồi nhưng vẫn thế.

Không biết có bồ nào gặp phải lỗi này chưa

Thanks,

3. tungnt

tungnt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn download link này nhe, mai mình sẽ cập nhật bên store.

4. vnmquang

vnmquang
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bạn nhiều, BB Protect đã work :Dance:

Trải nghiệm xong mấy tính năng, khoái nhất vái vụ la ầm ĩ ! Ai ở trong phòng làm việc cũng giật mình , hehe :wavespin:

5. zinzin_one

zinzin_one
    Expand Collapse

Member

Cho mình hỏi là phải dùng cả hai gói này của viettel à hay chỉ là đăng kí một trong hai gói là được?

6. lxhxxnxxx

lxhxxnxxx
    Expand Collapse

Mình không dùng đưược link này, toàn báo Download failed thôi, 907 COD not found ..
    Mình chỉ cài được protect nếu down tất cả cod về một thư mục rồi chạy jad. Nhưng rồi cũng bị lỗi Security Decive Under Attack như trên .. :'(
    9100 OS 6 :<

7. longccf

longccf
    Expand Collapse

Member

Tôi cũng bị lỗi giống bác này. Cài file Jad mà ko ăn thua, toàn báo lỗi ko download đc.
    Có bác nào chỉ cách khắc phục với, cám ơn nhiều!!!

8. lxhxxnxxx

lxhxxnxxx
    Expand Collapse

Nếu mình không nhầm là do không đúng phiên bản. Phiên bản ở dauden hình như là OS5. Mình đã thử tìm OS6 để cài và ok rồi

9. nhuyhoatronggio

nhuyhoatronggio
    Expand Collapse

Member

Bạn vào link này bằng dt là cài được OTA thôi http://ota.bbvietnam.com/ROA

10. ductuanbg59

ductuanbg59
    Expand Collapse

Member

Mình dùng gói cước BB mail của Viettel (trả trước), Pushmail và Messenger hoạt động bình thường, đã cài được Blackberry Protect nhưng khi bật lên thì máy báo là: "You cannot install Blackberry Protect on your Blackberry device. Blackberry Protect is not compatible with devices that use a Blackberry Enterprise Server".
    Bác nào giúp vụ này với . Thank