TOP Phần mềm - Công cụ tiện ích tháng 05 || Link download trực tiếp.

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi phatlnp, 19/5/11.

1. TOP Phần mềm - Công cụ tiện ích tháng 05 || Link download trực tiếp.
    (Đang cập nhật lại link)

1. Blurts-Phần mềm kết nối điện thoại với máy tính để gửi và nhận tin SMS, báo cuộc gọi đến và thao tác thực hiện cuộc goị

Bạn thường xuyên ngồi máy tính , và bạn không muốn điện thoai đổ chuông nhưng vẫn nhận tin nhắn và cuộc gọi . Blurts sẽ giúp bạn làm được việc đó thông quá bluetooth của máy tính và điện thoại (Yêu cầu máy tính phải có Bluetooth)

2. FreeVideoToBlackBerryConverter - Thay đổi định dạng Video tương thích trên BlackBerry

Tình cờ bạn nghe được một video hay, nhưng rất tiếc đoạn video đó không tương thích với chiếc BlackBerry thân yêu của bạn. Khi đó phải làm sao nhỉ? Bây giờ, bạn hoàn toàn có thể yên tâm thư giản với FreeVideoToBlackBerryConverter v2.2.17 , ứng dụng hỗ trợ thay đổi định dạng video sang định dạng tương thích với BlackBerry bạn đang sử dụng.

Các tính năng của ứng dụng:

- Cài đặt chương trình vào PC.

- Đơn giản bạn chỉ cần Add Files sau đó lựa chọn kích cỡ màn hình, kiểu điện thoại bạn đang sử dụng -> Convert

- Điều chỉnh các tùy chọn: channel, bitrate, width, height...

- Cho phép thay đổi ngôn ngữ, hình nền...

3. KBLauncher - phím tắt trên BlackBerry OS <=5.0

- Thay vì phải lăn bi hoặc Tracpad chọn từng ứng dụng 1 cách mất thời gian
    -Thay vì phải nhớ biểu tượng của phần mềm và chọn vào để chạy ứng dụng

--> tất cả gói gọn trong 1 phần mềm KBLauncher
    1 phần mềm gọn nhẹ, đơn giản, được sử dụng như để bổ sung cho tính năng phím tắt trên BlackBerry.

4. Tra cứu tuyến xe BUS tại TP.HCM trên BlackBerry

- Chương trình này hy vọng sẽ mang lại sự tiện dụng cho các bạn sinh viên và những người thường xuyên phải sử dụng phương tiên giao thông công cộng này.

Chương trình mang tên: BBusHCM.
    Được phát triển bởi TrienHa 2011.
    Dung lượng tải về: 213KB.
    Tương thích các dòng máy từ 4.5 trở lên.

5. Chương trình nghe nhạc Pro + Full + Free cho BlackBerry

Bạn đã chán với chương trình nghe nhạc mặc định của BlackBerry chỉ với 1 giao diện quá quen thuộc và đơn giản.
    Dâu Đen Mobile xin giới thiệu một phần mềm nghe nhạc mới mang tên UnsyncedMusic.
    Với dung lượng tải về 1MB, Phiên bản 2.01 được phát hành bởi Vick Yao & Vasili Skarine

6. Photo Booth - Phần mềm chụp ảnh vui trên BlackBerry

Có bao giờ bạn muốn có bức hình vui trên BlackBerry bằng cách ghép các bức hình vui của bạn thành 1 mà không cần dùng bât cứ 1 công cụ chỉnh sửa nào. chỉ cần phần mềm Photo Booth.

7. Phân loại thông tin Call trên BlackBerry

Bất chợt bạn muốn thực hiện cuộc gọi mà không thể nhớ số, khi đó bạn có thể tìm lại trong lịch sử cuộc gọi với Phone Logger Lite v1.0.4.

Thao tác rất đơn giản bạn chỉ nhấp chọn vào biểu tượng chương trình sau đó thực hiện tìm kiếm theo date, type, duration hoặc caller.

8. Cut nhạc chuông theo ý thích trên BlackBerry

Tình cờ bạn nghe được một bài hát hay nhưng bạn chỉ thích một đoạn trong bài hát đó, bạn muốn lấy đoạn nhạc đó làm nhạc chuông cho chiếc BlackBerry thân yêu, khi đó phải làm sao đây nhỉ?? Hãy thử trải nghiệm với phần mềm Mp3CutterPro v2.1.

Ứng dụng đơn giản chỉ cần chọn một bài hát, chọn điểm bắt đầu và điểm kết thúc sau đó lưu lại một file mới cho ringtone của bạn.

9. Chỉnh sửa ảnh trên Blackberry

Bạn muốn những bức ảnh của bạn sinh động hơn theo phong cách của chính mình? Photo Editor sẽ giúp bạn có được những bức ảnh mới theo ý tưởng chỉnh sửa của bạn một cách nhanh chóng ngay trên chiếc BlackBerry của mình. Ứng dụng hỗ trợ một số tính năng: chỉnh độ sáng tối ảnh, thay đổi kích thước, chèn khung...và đặc biệt có thêm tính năng send mail cho bạn bè

Đơn giản bạn chỉ cần cài ứng dụng Photo Editor vào chiếc BlackBerry của bạn, sau đó mở hình ảnh mà bạn muốn chỉnh sửa

10. Phần mềm đổi hình nền BlackBerry

CrackBerry Wallpaper Changer là một ứng dụng khá lý thú giúp bạn có thể thay đổi hình nền liên tục trong thời gian bạn cài đặt. Ứng dũng cũng hỗ trợ BerryWeather/BeWeather và bạn có thể thấy thời tiết trên hình nền của bạn. Hình nền sẽ lấy từ bộ sưu tập hình ảnh của CrackBerrys. Điều quan trọng máy của bạn cẩn phải được cài đặt GPRS thì mới có thể sử dụng được ứng dụng

#1 phatlnp, 19/5/11
    Last edited by a moderator: 14/6/12
  2. 0986699046

0986699046
    Expand Collapse

Member

hic hic các bác có ai có phần mềm BBhanoi thì cho em nhá! Chứ BBHCM thì sài thế nào đây?

3. prethinh

prethinh
    Expand Collapse

Có BB hanoi ma bạn, sang tinh tế mà tìm

4. tungnt

tungnt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Của bạn đây, Bus HN Os 4.3 - 4.5 tại đây.
    Bus HN Os 4.6+ tại đây.

5. heymen9x

heymen9x
    Expand Collapse

toàn phần mềm hay, thanks bác chủ thớt cái thật mạnh

6. trantoan05

trantoan05
    Expand Collapse

bác ơi xem lại xem em cài phần mềm cut nhac chuông trên con bold 9000 sos 5.0 ma không chạy được bác ạ

7. mimosa1805

mimosa1805
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bạn đã chia sẽ nhé