CHIA SẺ Tổng hợp những phần mềm hay dành cho các dòng máy BBOS

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông Dân, 15/8/15.

1. BlackBerry 9720 1.jpg

Hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn những phần mềm hay trên các dòng máy BBOS cũ, tuy chắc mọi người cũng biết nhiều phần mềm nhưng lại không biết phần mềm nào hay và tiện ích nhất, nhân đây mình xin chia sẻ cùng các bạn để tận dụng tốt hơn trên BlackBerry của mình. Mình sẽ chia sẻ cho các dòng máy OS5 trở lên các bạn nhé.

Tham khảo thêm: FREE Chia sẻ những phần mềm khóa màn hình hay cho các dòng máy BBOS

1. Sử dụng phần mềm Smart Contact Cleaner để lưu số điện thoại lạ ngay tức thì sau khi kết thúc cuộc gọi:

Phần mềm này mình thấy không thực sự khả dụng ở các tính năng khác mà chỉ thấy tuyệt vời ở tính năng lưu số điện thoại lạ chưa có trong danh bạ khi bạn gọi đi, gọi đến rất tiện lợi. Đó là khi bạn kết thúc cuộc gọi thì sẽ có màn hình Pop Up lên và bạn chỉ cần gõ tên người muốn lưu và ok hoặc bỏ qua nếu không thích. Hơn hẳn các phần mềm khác về khoản lưu nhanh danh bạ nhé các bạn.

Bạn có thể tham khảo và tải về Tại Đây

2. Một số phần mềm bật đèn flash làm đèn pin cho các dòng máy BBOS:

Phần mềm này dường như không còn ai xa lạ trên các dòng máy BBOS, nếu như ai sử dụng OS 4.5 thì có thể sử dụng phần mềm Free Light dùng đén led làm đèn pin cho ánh sáng trắng rất tiện dụng và không ngốn pin. Còn từ OS 5.0 trở lên thì chúng ta sẽ sử dụng FlashLight 2for1 hỗ trợ bật đèn bằng màn hình hoặc flash nhé các bạn.

3. Phần mềm báo thức cực hay BBSmartAlarmsPro - Hỗ trợ hầu hết các thiết bị BBOS cũ:

Phần mềm này dường như chẳng ai xa lạ và nhận biết được độ tiện dụng cũng như ưu điểm hơn so với các phần mềm khác đó là không rườm rà thao tác, báo thức pop up lên màn hình rất tiện dụng nhiều chức năng tùy chỉnh, các bạn có thể tải về và load vào điện thoại của mình nhé !

4. Một số chủ đề đẹp cho các dòng máy BlackBerry OS cũ:

Nếu như bạn sử dụng các dòng máy BBOS 4.5 thì chủ đề này chắc chắn sẽ hấp dẫn bạn đó là Droid Rain, đơn giản nhưng đẹp, thích hợp nhất là 88xx, 87xx, mọi người tải về Tại Đây

Nếu như sử dụng OS5 thì sử dụng theme EvolutionNoire rất đẹp, có thể tải về Tại Đây

Nếu như dòng máy OS7 thì sử dụng chủ đề Seven Point Ten cho 99xx, Tại Đây

Đây là một số chủ đề đẹp mình chia sẻ cho các bạn thôi, còn nhiều chủ đề khác nữa cũng tùy cảm nhận đẹp xấu từ các bạn =))

5. Phần mềm hay hỗ trợ nhiều chức năng trên BBOS:

Nếu như bạn đang cần một phần mềm để có thể làm nhiều chức năng trên điện thoại bao gồm nhiều tính năng cơ bản như Rung khi nhận/Ngắt cuộc gọi, chặn cuộc gọi, khóa bàn phím... trên BlackBerry OS5,6 & 7 thì phần mềm Addonis sẽ giúp bạn giải quyết mọi vấn đề. Phiên bản mới của Addonis là 1.4.9, tất cả tính năng được tập hợp tại đây.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nhé, có thể anh em sẽ thấy hữu dụng trên các dòng máy BBOS của mình đấy !

BBVN.NET

Các file đính kèm:

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 15/8/15
    Last edited by a moderator: 6/2/17
  2. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Cái phần đèn flash và lưu số sau khi gọi có thể dùng app Option+
    App cho phép tích hợp Flash Light với Insert Contact vô menu chùm dâu luôn, rất tiện, ngoài ra còn chỉnh đc rung khi kết nối và rung khi ngắt nữa.

issacnhut and Nông Dân like this.
  3. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đối với os cũ thì mình chỉ dùng một số app sau:
    + Option+
    + Orekasep Connected: chức năng báo rung khi nhận / ngắt cuộc gọi và cho tuỳ chỉnh thời gian rung (bên option+ không cho làm)
    + iBlocker Pro: chặn cuộc gọi
    + SMS Blocker: chặn tin nhắn
    (tuy có nhiều app làm được cái chặn này nhưng mình thấy hai cái này làm ổn nhất)
    + DDict: từ điển
    + DDlunar: âm lịch
    Còn lại xài mặc định của máy
    Mấy app này có thể tải ngay bên apps.dauden.vn nên mình không đính kèm file lên đây.

Nông Dân thích bài này.
  4. schwarzenegger

schwarzenegger
    Expand Collapse

Member

Với Bold của em thì không thể thiếu những thứ cổ điển như: shortcutme, rockfilemanager, advance os and led pro, safebox,... Còn theme thì e xài cái M8style, đơn giản mà đẹp :D

hai_lethanh86, Nông Dân and Mì Gõ like this.
  5. Mì Gõ

Mì Gõ
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái advance OS and Led Pro thì ko thể thiếu đc rồi, all in one.

6. bylekzra

bylekzra
    Expand Collapse

Member

BBOS hay cài cái này!
    addonis Cái này rung với thêm số lạ vào danh bạ, chèn số vào tin nhắn....
    Berry Buzz đèn LED các kiểu
    lunar calendar
    google map
    QuickWheel 87
    RepliGoReader
    crunchSMS 3.7 sieu tiet kiem pin
    OperaMini44MultiTab
    QuickLaunch_v3.7.3_97xx
    Rock File Manager 1.0.1
    Tùy os4.5 hay 5 mà sẽ bỏ bớt 1-2 app

#6 bylekzra, 16/8/15
    Last edited: 16/8/15
    Nông Dân thích bài này.
  7. khanhvlxd

khanhvlxd
    Expand Collapse

Well-Known Member

bbos là máy phụ nên chỉ cài autolock với hotkey manager ( riêng cái này không thể thiếu)

8. thienthannoigian

thienthannoigian
    Expand Collapse

Member

bbos chỉ xài
    1 short cut me
    2 hotkey manager
    3 beweather
    4. battery ex

9. crazysexycool1981

crazysexycool1981
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trước xài 87&99 mình rất hay xài cái thứ 3, giao diện đẹp mà nhiều báo thức! Ngoài ra mình thường xuyên dùng Safebox, UAM, Vorino Clock, BBAsistant, BerryPopup và 1 số app khác :D
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)