THẢO LUẬN Tổng hợp lỗi và các chức năng không thiết thực vẫn tồn tại trên BB10 cho tới 10.3.1.x

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi clear_me, 5/4/15.

1. dandudang_90

dandudang_90
    Expand Collapse

Member

Không biết bác thấy khó ở điểm nào, chứ e dùng hai ngón bách phát bách trúng luôn :v

2. huyphuc842

huyphuc842
    Expand Collapse

Mình giờ cũng phát nào cũng trúng, lúc đầu chưa quen có trượt, lâu dần rút ra kinh nghiệm là muốn vuốt chuẩn thì phải dang rộng hai ngón ra, để sát quá nó dễ hiểu lầm là mình vuốt một ngón.
    "Không phải dạng vừa đâu" B-)

3. sua chua

sua chua
    Expand Collapse

Member

Chỉ muốn đập luôn. Mình đã rà soát phần mềm ngoài, gỡ hết đi rồi mà vẫn dính lỗi. Bên đầu kia gọi, lúc họ nghe cứ "È" phát to, rồi nó mới cho nói. Chịu thua luôn

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

à bạn dùng phần mềm xuất danh bạ ra dạng vcf, tham khảo tại đây http://blackberryvietnam.net/thread...-bb10-ho-tro-danh-ba-dang-vcard-va-csv.24908/.

Sau khi đã có được file vcf tạo ra từ phần mềm extract danh bạ thì bạn thao tác trên gmail như sau:

Vào Gmail trên điện thoại hoặc máy tính cũng được và vào phần Contact ở phía trái cửa sổ làm việc, trong cửa sổ mới, thấy có mục Import -Export ở bên phải, ta bấm Import, browse đến file danhba.vcf tạo ra ở bước 1 kia, đợi một lúc cho nó nạp hết danh bạ lên gmail. vậy là đã oke rồi.

zz195zz thích bài này.
  5. thanhhaidt

thanhhaidt
    Expand Collapse

Cảm ơn bạn nhưng máy tui mỗi lần bị như thế là máy nóng lên và hết pin luôn khởi động lại ko lên phải nạp lại có khi tui nạp cả đêm luôn chứ ko phải 8h mà vẫn ko được. Máy tui là bbz10 mua hàng cty được 10 tháng có ai biết lỗi gì xin chỉ giúp tui ở xa trung tâm bh.

6. ledinhsonhp

ledinhsonhp
    Expand Collapse

Member

Đăng nhập ngay để đồng tình với bạn về lỗi này, hehe

xenoxone thích bài này.
  7. phucdt

phucdt
    Expand Collapse

Member

Cái zalo các bác dùng có dính lỗi những thông báo cũ cứ xuất hiện liên tục trên hub k. Vd nó có thông báo mới mình đã xem nó vẫn báo lại như 1 tb mới nhưng k có j và nó cứ diễn ra liên tục

8. apakrat

apakrat
    Expand Collapse

Member

Mình dùng q10 sao mà lướt web cũng lag vậy mấy bác?? Chỉ một số trang thôi

9. klinsi18

klinsi18
    Expand Collapse

Member

Mình thấy phần mềm xem ảnh mặc định từ lúc lên 10.3 tới giờ có vẻ k ổn định lắm, k mượt mà giống như 10.2. Các bác có bị giống vậy k?

10. clear_me

clear_me
    Expand Collapse

Member

Đúng là làm như các bác bảo, để sẵn hai ngón tay ở trên Top xong kéo xuống thì ra Quick setting nhanh hơn. Như em toàn kéo từ trên xuống, lại không "dạng vừa ra" nên nó khó ra là phải ;))