TẢN MẠN Tôi đã chuyển từ iPhone 6+ qua Blackberry như thế nào

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi auductai, 17/4/16.

1. DUCATIST

DUCATIST
    Expand Collapse

Member

Vậy thì mình thấy bạn nên chuyển sang Iphone SE dùng là hợp nhất

Võ Hoàng Duy and lethinh282 like this.
  2. auductai

auductai
    Expand Collapse

Member

Mình lúc đầu cũng định chọn Q10, nhưng khi mình tìm kiếm trên mạng những chiếc điện thoại tốt nhất của Blackberry, thì đa số kết quả đều có dòng 97XX và 99XX. Nên mình mới lựa chọn nó. Cũng như trong bài mình có nói ấy, mình chán cái cảnh chạm màn hình cảm ứng để trả lời cuộc gọi. Vì dù cho một HĐH tốt thế nào đôi khi nó cũng bị lag, hoặc tay mình bị khô hay gì đó mà không cảm ứng nhạy. Nên phím cứng là một lựa chọn hoàn hảo. Trong tương lai, mình dự định sẽ thử Q20 vì nó khá giống con 9900 mà pin lại khá ổn... (Nếu BB không ra thêm con phím cứng kiểu truyền thống nữa, còn không lại phải đắng đo)

3. auductai

auductai
    Expand Collapse

Member

Hình như mình đã nói trong bài về việc đôi khi kéo trả lời nó không ăn thì phải. Và cũng nói về việc mình chọn bb vì Shortcut của nó mà.

4. auductai

auductai
    Expand Collapse

Member

bạn có thể lên trang instagram của mình instagram/auductai, flickr.com/auductai hoặc vào trang video youtube của Yeah1 (ở phía dưới có thông tin của mình). Mình làm bên thiết kế, nhiếp ảnh, và mình vẽ Digital. Đời bây giờ nhiều chuyện ác, nên bạn nghi ngờ là đúng. Cảm ơn bạn đã quan tâm bài viết.
    P/s: Xin lỗi, mình không muốn khoe khoang, nhưng chỉ để cho bạn biết là mình không phải viết bài để PR

#14 auductai, 18/4/16
    Last edited: 18/4/16
  5. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

BBOS 6 được tối ưu cho nghe gọi và khá tiết kiệm pin, riêng Browser thấy hơi yếu thì phải mình hay bị báo trang Web quá lớn và tự động đóng trên 9700 mặc dù chỉ là trang BBVN.NET hay tinhte.vn, có ai bị vậy mà khắc phục được không xin chỉ giáo.

6. Quang Huy 711

Quang Huy 711
    Expand Collapse

Member

bài viết không hay và không thoả đáng nhưng vẫn thích. (y)
    chạy xe thì tất nhiên phải dừng lại nghe điện thoại (theo luật và để an toàn cho bản thân - nhanh một chút mà bị tai nạn chấn thương nhập viện hoặc nặng hơn là Die thì có nhanh được không?).
    đã chọn bấm số để gọi ngay ngoài màn hình thì sao dùng phím tắt được? (như o để vào option, m để vào tin nhắn, d để vào memo pad,...)
    nhắn tin trên 6 plus phải bấm 2 tay. trên 9780 thì cũng phải 2 tay mới nhanh và chuẩn xác thôi. nhắn 1 tay cũng chậm như rùa để dấu thì còn chậm hơn

7. auductai

auductai
    Expand Collapse

Member

1. Haha thì đúng luật là vậy. Nên cái này xin nhận sai.
    2. Mình gán Speedial ấy bạn. Còn khi nhập số mới mình chỉ cần bấm nút call là vào ngay. Còn trên iP đôi khi phải chuyển qua mục quay số (người thân, bạn bè 15 phím là quá dư dả với mình). Và mọi thao tác đều phải cắm mắt vào màn hình để tránh bấm hụt sang ứng dụng khác. Còn bàn phím cứng thì không
    3. vậy là bạn chưa thấy mình bấm mà không nhìn bàn phím rồi. iP mà không nhìn thì chắc không trúng.
    P/s mà bài này mình viết bằng BB9780 đó :) Nếu nó không thuận tiện thì không viết dài được vậy đâu.

#17 auductai, 18/4/16
    Vũ Trần 313, united_tb and crow13 like this.
  8. dennis49ht

dennis49ht
    Expand Collapse

Member

Hehe. Còn mình thì nhảy từ q10 qua android (cái skype vs viber bỗng nhiên bị loạn nên bực quá bay lun). Nhưng dc 1 tgian thì lại nhớ về bê bê. Thế là tìm đến 9780 <3<3 và hiện tại vẫn hài lòng với ẻm :D
    P/s: các bác tư vấn với, hiện đang xài os 6 gói 2949 (v6.0.0.668). Nhưng lâu lâu máy tự dưng bị liệt hàng phím trên (nghe gọi, chùm dâu điều hướng). Phải restar lại mới hết. K biết đây là lỗi os hay lỗi phần cứng nữa. Cao nhân nào tư vấn giúp mình với :(
    Thêm cái nữa là 9780 không biết có cho chỉnh sữa cài đặt phím tắt để mở nhanh ứng dụng như q10 không bà con? Nếu có bày mình với. Mình hiện chỉ biết cách mơt nhanh những ứng dụng dc cài mặc định sẵn của máy thôi :(

#18 dennis49ht, 18/4/16
    Mì Gõ thích bài này.
  9. Ngô Tấn Kha

Ngô Tấn Kha
    Expand Collapse

Member

Mình đánh giá 9900 là con BBOS tốt nhất, trừ pin.
    BB10 hay Priv nhiều lúc thấy ko smart bằng 9900 nhưng do công việc, nên vác thêm z10 đi làm. Hiện tại đang ngắm Priv

10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

666 có vẻ ổn hơn bác ạ. với lại nếu liệt bàn phím thì xem tháo máy ra vệ sinh vỉ phím xem sao bác, thi thoảng liệt có thể do bụi bẩn đó bác :)