[TIPS] Hướng dẫn khôi phục lại mật khẩu BlackBerry ID

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi longhau, 16/8/12.

1. How-To-HELP.jpg
    Chắc hẳn ai trên thế giới này cũng đã quên mật khẩu ít nhất một lần trong đời. Và cũng có thể bạn sẽ quên mất mật khẩu BlackBerry ID và sẽ gặp nhiều khó khăn khi muốn sử dụng AppWorld hay BlackBerry Protect. Bài viết này sẽ hướng dẫn cho bạn cách khôi phục lại mật khẩu đã quên mất một cách dễ dàng và đơn giản nhất.​
    1. Chuẩn bị:
    • Chiếc điện thoại BlackBerry hoặc máy tính.
    • Có kết nối internet.
    • Đặc biệt là cho dù quên mật khẩu thì bạn cũng phải nhớ được email đăng ký BlackBerry ID, nếu cả email bạn cũng không nhớ thì đành "pó tay" và bạn nên tiến hành tạo một tài khoản mới.
    2. Tiến hành:
    • Nhập địa chỉ email bạn đã dùng để đăng ký BlackBerry ID và điền các kí tự CAPTCHA để tiến hành xác nhận.
    • Một trang xác nhận sẽ xuất hiện: "Một yêu cầu thiết lập lại mật khẩu của bạn đã được gửi".
    • Kiểm tra hộp mail đã đăng ký tài khoản BlackBerry ID và tìm email BlackBerry ID password reset (thường được gửi bởi địa chỉ: bbidpw-donotreply@blackberry.com)
    Lưu ý: Đừng quên để kiểm tra thư rác của bạn / thư mục rác trong trường hợp bạn không nhìn thấy email reset password BlackBerry ID trong hộp thư đến của bạn.
    • Trong nội dung email, bạn chỉ cần chú ý đến đường link sau dòng chữ “To change your BlackBerry ID password, simply visit...” và click vào đường link đó để tiến hành thay đổi mật khẩu.
    • Link liên kết sẽ mở ra một trang mới trong trình duyệt web của bạn, nhập mật khẩu mới cho BlackBerry ID của bạn trong cả hai ô trống và nhấp vào Submit.
    • Bạn đã thành công trong việc phục hồi mật khẩu BlackBerry ID, giờ bạn đã có thể tiến hành sử dụng BlackBerry ID và mật khẩu mới để tiến hành đăng nhập vào BlackBerry App World hoặc BlackBerry Protect để sử dụng.
    (Nguồn: Berry4.me)

longhau

longhau
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 longhau, 16/8/12
    Last edited by a moderator: 21/10/12
    Hoang gia, phongit, dorian and 2 others like this.
  2. Võ Hoàng Duy

Võ Hoàng Duy
    Expand Collapse

Well-Known Member

anh em ai xài BB ID và
    sử dụng AppWorld hay ​
    BlackBerry Protect
    . và GPS + bản đồ gg map cho mình hỏi tý .. muốn xài những dịch vụ này phải đăng ký gói bis của nhà mạng ah - hay có 3G là xài đc rồi vậy :(

3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

GPS là tính năng có sẵn (tuỳ dòng), không cần kết nối mạng.

Google Maps < chỉ cần gprs/3g.

BBID - App World < BIS/WiFi.

BlackBerry Protect < BIS only.

4. Võ Hoàng Duy

Võ Hoàng Duy
    Expand Collapse

Well-Known Member

cho mình hỏi tý nữa sao BB9800 của mình ko xài đc gg map nhỉ :( nó thông báo ji đó rồi tự tắt - còn GPS mình muốn định vị máy thì làm sao :((:((

5. Võ Hoàng Duy

Võ Hoàng Duy
    Expand Collapse

Well-Known Member

hix bb khó xài hơn apple :(

6. canndc

canndc
    Expand Collapse

Member

Bác nói cụ thể hơn đi, máy hiện lỗi như thế nào ? còn để sử dụng GPS của máy thì bác vào Options - Device - Location Settings. ấn Menu - Refresh Location, chờ chút đề nó tìm các vệ tinh. sau đó ấn Menu rồi Save lại là okie. rồi bác hãy vào googlemap nhé

Võ Hoàng Duy thích bài này.
  7. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

còn thêm 1 cách nữa là thao tác trực tiếp trên BlackBerry, nhưng khó hơn 1 chút đó là phải nhập đúng câu trả lời từ câu hỏi bí mật những lúc không có máy tính.

8. Võ Hoàng Duy

Võ Hoàng Duy
    Expand Collapse

Well-Known Member

"Network Unavailable: This application requires a data connection, and some BlackBerry devices require reconfiguration to work properly. Please visit www.google.com/gmm on your computer for more info" thông báo đây nè, có bác nào rành hướng dẫn em cụ thể với - máy em là 9800

9. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

tạm dịch là "ứng dụng này yêu cầu 1 kết nối dữ liệu (wiFi,2g,3G) và 1 số thiết bị BlackBerry yêu cầu bạn cấu hình lại để họat động. vui lòng truy cập www.google.com/gmm trên máy tính để biết thêm thông tin, " trường hợp này bạn khởi động lại máy (tháo pin hoặc nhấn tổ hợp phím Alt - Aa phải - Delete ), sau khi khởi động lại nếu vào đượ google maps thì chia buồn, máy bạn đã bị lỗi 3rd (search trên diễn đàn để biết lỗi này nhé).

10. manga love

manga love
    Expand Collapse

Member

e chưa dùng cái này bao giờ............................... :(