[TIP] Chuyển hình ảnh từ BlackBerry sang PC bằng Dropbox.

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi longhau, 12/6/12.

1. [​IMG]
    Trước đây khi chụp ảnh bằng chiếc BlackBerry, sau đó muốn xem lại ảnh trên máy tính bạn thường phải cắm cáp vào máy hay rút thẻ hoặc cũng có thể sử dụng ứng dụng mail trên BlackBerry để gửi ảnh vào hòm mail của chính mình, sau đó xem lại trên PC. Nhưng giờ với ứng dụng Dropbox, các bạn có thể chuyển hình ảnh qua lại giữa PC và BlackBerry thật đơn giản. Qua bài viết này mình sẽ hướng dẫn cho các bạn sử dụng phần mềm Dropbox để đồng bộ hoá với PC (Mac) thật dễ dàng.​
    • Chuẩn bị:
    1. Bạn phải có tài khoản Dropbox, nếu bạn chưa có thì đăng ký tại đây: Dropbox
    2. Cài đặt phần mềm Dropbox trên BlackBerry của bạn. Tải về
    3. Cài đặt phần mềm Dropbox trên PC (Mac) của bạn. Tải về
    • Tiến hành:
    Sau khi cài đặt phần mềm Dropbox lên BlackBery và PC của bạn, tiến hành đăng nhập tài khoản và như vậy là đã xong 90%. Bây giờ nếu muốn chuyển một hình ảnh từ chiếc điện thoại của bạn lên PC thì bạn chỉ cần tiến hành chụp một bức ảnh (hoặc bạn có thể chọn hình ảnh đã có sẵn trong chiếc điện thoại) và mở ứng dụng Dropbox lên, ấn nút Menu và chọn Upload a Photo, bạn có thể chọn Take new (Chụp một hình ảnh mới và upload lên) hoặc From gallery(chọn ảnh có sẵn).

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    Mình chọn mục Take new để thử upload hình ảnh chụp tức thời:​
    [​IMG] [​IMG]
    Tuỳ vào dung lượng bức ảnh chụp nặng hay nhẹ mà thời gian upload có thể kéo dài, nhưng tốc độ mình thử nghiệm khá tốt qua BIS Viettel. Sau khi upload xong sẽ có pop-up thông báo.​
    Và thế là xong, bây giờ thì bạn chỉ cần mở ứng dụng Dropbox trên PC và sử dụng hình ảnh vừa upload, rất tiện lợi và dễ dàng sử dụng.​

longhau

longhau
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 longhau, 12/6/12
    Last edited: 12/6/12
  2. vienvee

vienvee
    Expand Collapse

Banned

thêm một phần mềm nhanh, gọn lẹ...thật là tuyệt!

3. dauphuthui

dauphuthui
    Expand Collapse

Member

chỉ up được ảnh thôi không up được file khác . máy em đời thấp dùng gprs load về được còn up lên thì không nổi buồn ghê

4. imquoc

imquoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn dùng GPRS thì chết tiền ah, sao bạn không đăng ký gói BÍS mà dùng, thực sự cos những tiện ích như thế này thì việc giao tieeps cắm rút giảm hẳn, minhf đã đồng bộ dropbox cho cảcoong ty của mình để dùng chung một data, thế là ai cần cứ vàodropbox, đỡ công copy

5. ken_6545

ken_6545
    Expand Collapse

Member

Làm sao để save lại hình từ Dropbox trên BB của mình. Từ BB upload lên thì ok nhưng down thì không được. Ai biết chỉ dùm mình nha.

6. dauphuthui

dauphuthui
    Expand Collapse

Member

Mình đăng ký gói cước tháng chỉ tốn 20k gần 100m dùng téo khói không hết . gprs không tốn bằng 3g đâu bác .mà phải công nhân dùng bis thích thật nhưng không có nhu cầu nên thôi không dung đở tốn kém .
    Hình như chỉ có thể xem trực tuyến thôi không thể down về máy được bb được hịnh vọng lần update kế tiếp sẻ có thêm nhiêu tính năng mới

7. longhau

longhau
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo mình biết hiện tại thì Dropbox chỉ hỗ trợ download trên nền web chứ ko thể save bằng phần mềm được.