Thủ thuật hướng dẫn các cách đưa file danh bạ VCF vào BlackBerry

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi nguyenphong, 1/8/12.

1. [​IMG]

Nếu bạn vừa chuyển sang dùng điện thoại BlackBerry từ Nokia, Iphone,... hay từ hãng một điện thoại nào đó, điều quan trọng là bạn muốn chuyển danh bạ của mình sang điện thoại mới. Bài viết này mình sẽ giới thiệu một vài cách chuyển danh bạ từ nhiều hay một file VCF vào danh bạ trên điện thoại BlackBerry.
    Thông thường thì các điện thoại có một tính năng là xuất các file danh bạ từ trong máy ra thẻ nhớ như các dòng máy nokia,.. hay trên các trang web Icloud của IPhone. Và các danh bạ của bạn được xuất ra nhiều file VCF như hình trên.
    Vậy bạn phải làm thế nào để đưa contact này vào trong Contact trên BlackBerry.

Cách 1. Dùng phân mềm ABC Amber vCard Converter để đọc tất cả những file VCF này rồi đưa vào trong Outlook rồi dùng BlackBerry Desktop Manager để đồng bộ vào BlackBerry.

Sau đó các bạn có thể chọn tất cả danh bạ rồi tích chọn ô "MS Outlook" và đưa vào Outlook. Nếu thành công thì trong Outlook sẽ hiện đầy đủ các thông tin của các file danh bạ thì lục đấy bạn chỉ cần BlackBerry Desktop Manager để đồng bộ vào BB là xong.​
    Bạn có thể download phần mềm Abcvcard tại đây
    Nhưng với một số file VCF bạn dùng ABC Amber vCard Converter để đưa vào sẽ xuất hiện lỗi như không thể add được tất cả các file VCF vào chương trình, hay khi đưa vào Outlook thì danh bạ sẽ không có số mà chỉ có tên trong danh bạ. Trong trường hợp này mình sẽ giới thiệu cách gộp tất cả các file VCF lại thành một FILE VCF chứa tất cả các danh bạ điện thoại và đưa lên Gmail hay một loại Mail nào khác có hộ trợ Contact Import/Export.​
    Cách 2. Tạo File VCF chứa tất cả các file VCF trong danh bạ và đưa lên Google Mail,...​
    Giả sử mình có một thư mục Contact trong ổ đía D trên máy tính.​
    Mình sẽ vào DOS dùng lệnh để gộp các file VCF thành một file VCF chưa tất car thông tin danh bạ điện thoại​
    Trên máy tính các bạn vào: Start-> Run gõ lệnh CMD, màn hình DOS hiện ra như sau:​
    Sau đó các bạn gõ lệnh như hình dưới:​
    Sau khi nhận Enter và chạy lệnh thì trong thư mục chứa Contact của bạn sẽ có file Danhba.vcf
    Bạn đã có file VCF để chứa tất các file danh bạ của bạ, bây giờ bạn có thể đưa lên Google Mail hoặc dùng phần mềm nào đó để cho vào Outlook. Mình sẽ đưa lên Google mail rồi sau đó dùng Google Syn hay sử dụng tính năng Sync trong PUSH MAIL để đưa danh bạ về trên BlackBerry.

Trên Gmail bạn vào phần Contact rồi sau đó vào More->Import->Choose: chọn file VCF là danhba.vcf. Sau đó tất cả các danh bạ của bạn sẽ được Load trên Gmail.​
    Hoàn tất. Nếu máy tính bạn cài Win 7 thì trong phần Contact của Win7 sẽ hỗ trợ phần Import vào Contact của win sau đó bạn có thể dùng BDM để đồng bộ vào BlackBerry​
    BlackBerryVietNam.Net

Các file đính kèm:

nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 nguyenphong, 1/8/12
    Last edited by a moderator: 9/1/13
    Mino Gold, canndc, phongit and 9 others like this.
  2. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

thử thêm cách này xem sao nhé: trên window 7 vào mục Contacts, chọn import những file vcf, cuối cùng là đồng bộ ngược vào BB bằng BDM

3. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái này phù hợp cho mấy ông kỹ thuật lắm nè, thanks Phong nhé

4. torock

torock
    Expand Collapse

Member

hùi h chỉ dùng blackberry nên ko quan tâm đến phần mềm này lắm.:D

5. ShiZuKa

ShiZuKa
    Expand Collapse

Member

bác xài andorid vẫn dùng cách này được mà .... rất hay thanks bác Phong nhé

6. sinhvienduytan08

sinhvienduytan08
    Expand Collapse

Sau 1 tuần nghiên cứu, nghiền ngẫm, tìm hiểu tôi đã làm được, danh bạ chuyển được từ android sang bb. Cảm ơn chủ thớt nhiều nhiều.

ndthuytrang thích bài này.
  7. Khi Con Tham An

Khi Con Tham An
    Expand Collapse

Sau mấy ngày nghiên cứu, nghiền ngẫm các phương pháp đồng bộ hóa qua Outlook, qua BDS, qua Gmail, qua Google Syn đều thất bại cái thì không hỗ trợ bb, cái thì đồng bộ hóa được 1/3 thì "đứng tim" mình vô tình tìm ra cách dễ như ăn cám mà không ngờ tới, nhẹ nhàng, dễ dàng mà lại tình cảm nữa, nên mình nhảy vô đây chia sẻ với bà con cô bác các anh các chị nào còn tìm chưa ra giống mình! ^^
    Mình xin phép lướt qua giai đoạn xuất ra file .vcf ( Vì mỗi người có mỗi cách hay khác nhau ^^), sau khi ta có file .vcf thì chẳng cần phần mềm nào cả, ta dùng ngay Bluetooth có sẵn trên máy mình, nếu máy bàn thì cop các file .vcf đó vào máy nào có Bluetooth rồi sent qua bb là xong! Bb sẽ tự nhận vào danh bạ luôn, còn nếu là laptop thì đơn giản hơn nữa gửi trực tiếp qua Bluetooth của laptop vào bb là xong!
    p/s: Mới tập viết bài nên ngôn từ không được hay lắm! Mong mọi người bỏ qua cho! Thân!

lamthuyet and Black4U like this.
  8. lamthuyet

lamthuyet
    Expand Collapse

Member

Đây chính là cách hay nhất nhanh nhất mà mình từng biết. Vô cùng cám ơn bạn! Mình làm được rất nhiều cách để chuyển danh bạ, nhưng chưa cách nào hay, nhanh và toàn diện như cách này. Quá tuyệt bạn ạ, mình đã phải đăng nhập để like và bày tỏ cảm xúc tuyệt vời ^^

Khi Con Tham An thích bài này.
  9. Khi Con Tham An

Khi Con Tham An
    Expand Collapse

Cảm ơn bạn đã ủng hộ tinh thần! ^^

10. iPhonecafe

iPhonecafe
    Expand Collapse

Member

Mình làm cách này thành công trên 9900 nhưng 9700 thì thất bại ???