Thorsten Heins: "Không có gì của BlackBerry 7 trong BlackBerry 10"

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi PhuongSmith, 29/8/12.

1. [​IMG]

"Không có gì của BlackBerry 7 trong BlackBerry 10, Không có gì". CEO của RIM - Mr Thorsten Heins nói trong một cuộc phỏng vấn với eWeek. Mặc dù vậy, Heins nói thêm, "DNA vẫn còn đó nên trải nghiệm vẫn sẽ cảm thấy trực quan đối với những người sử dụng BlackBerry lâu năm".

Heins bổ sung thêm bằng việc giải thích khái niệm "dòng chảy" trong BlackBerry 10:

Có rất nhiều nghiên cứu của chúng tôi đối với người tiêu dùng và doanh nghiệp về cách thức mọi người sử dụng các thiết bị của họ. ... Điều đó dẫn đến một thiết kế hoàn toàn mới cho "dòng chảy" của các ứng dụng. Vì vậy, ngay bây giờ nếu bạn nhìn vào thiết bị của các hãng khác, bạn có màn hình theo lớp hoặc bạn có các biểu tượng. Bạn sẽ làm gì [nếu bạn cần thông tin], bạn gọi một ứng dụng. Làm việc trong các ứng dụng đó, muốn làm một cái gì đó khác nhau? Quay lại, mở ứng dụng mới. Cần phải làm cái gì khác? Quay lại, mở ứng dụng mới. BlackBerry 10 sẽ chấm dứt điều khó chịu này với mô hình "in-out" - cách chúng tôi gọi nó, và thông qua đa tác vụ, khả năng thời gian thực sẽ cho phép bạn "chảy" qua các ứng dụng.

... Bạn có thể có thông tin doanh nghiệp chịu trách nhiệm với cá nhân trên thiết bị, và bạn thậm chí có thể chảy qua những tên miền một cách dễ dàng. Bạn đang trượt qua các ứng dụng.​

Ngoài các khái niệm "khách hàng doanh nghiệp""người tiêu dùng", với nền tảng mới - Blackberry 10, RIM đã đưa ra một khái niệm mới ''BlackBerry People", "Đây là thiết bị dành cho những người dùng rất bận rộn, đam mê và muốn gặt hái được thành công". Heins nói, RIM thiết kế BB10 dành cho " những người cần phải đứng đầu của trò chơi" (“who need to stay ahead of the game”). Heins tiếp tục mô tả "dòng chảy" Blackberry 10:

Bạn phải đưa ra quyết định, bạn phải cung cấp thông tin, và bạn có thể làm điều này trên nhiều kênh email công ty khác nhau, email cá nhân, Twitter, Facebook, bất cứ điều gì. Bạn có vô số các kênh thông tin ập đến cùng lúc, và làm thế nào để bạn có thể cập nhật được tất cả những thông tin này cùng lúc, làm thế nào để bạn đối phó với nó? Thật là mệt mỏi và nó có thể làm cho bạn muốn phát ốm khi luôn luôn phải gọi một ứng dụng mới. Một cái gì đó trên LinkedIn, một cái gì đó trên Twitter... Bạn sẽ thấy rằng với BB10, rất dễ dàng để làm tất cả những điều này. một sự tích hợp tuyệt vời ...

Những gì khác? Người hâm mộ của các thiết bị không có bàn phím QWERTY có thể mong đợi một trải nghiệm tốt hơn trên BlackBerry 10. Chúng tôi đã dành rất nhiều đổi mới trên bàn phím ảo cảm ứng đầy đủ. Chúng tôi muốn các bạn trải nghiệm bộ gõ trên BlackBerry cảm ứng để có được cảm giác (ít nhất là gần như vậy) một bàn phím QWERTY vật lý.​

RIM đã không chọn cách thực hiện mọi thứ một cách dễ dàng giống như hầu hết các nhà cung cấp điện thoại di động khác đã làm trong hoàn cảnh tương tự. RIM đã là chính mình và không hy sinh người dùng cốt lõi của họ bằng cách đẩy họ sang với Android hoặc một nền tảng thông dụng nào khác. Tôi cảm thấy rất tự hào về điều này.

BlackBerry 10 thực sự có vẻ là một cách tiếp cận hoàn toàn mới với giao diện người sử dụng điện thoại di động và những trải nghiệm. Tôi đang rất nóng lòng và mong cho quý 1 năm 2013 nhanh tới.

Nguồn: n4bb.com - Trích BBVietNam​

PhuongSmith

PhuongSmith
    Expand Collapse

Well-Known Member