Thời gian sử dụng của Pin BB 9360 ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi xuanpham, 17/2/12.

1. Mình tạo chủ đề về thời gian sử dụng pin của BB 9360 để các ae trên diễn đàn đã dùng qua chia sẻ KN với mục đích vui là chính,rất cảm ơn ý kiến của mọi người.

xuanpham

xuanpham
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nói chung thời gian pin thì điều wan trọng là phải tuỳ thuộc vào nhu cầu sử dụng của người xài, bạn xài ít hay nhìu nữa. Quan trọng nhất là bạn cứ sạc pin 3 lần đầu 8h theo đúng quy định nhồi xả pin, rùi mấy lần sau thì 3h thôi, ko sạc qua đêm, ko để pin hết cạn. Thì pin sẽ xài dc lâu và bền, còn thời lượng pin thì ko ai dám chắc cả, và pin của 9360 cũng ko dc nhìu dung lượng lắm bạn à

3. ngocmai

ngocmai
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo ý kiến của mình, lượng pin sử dụng nhiều hay ít cũng tùy thuộc vào cách người sử dụng nữa, phần mềm cài đặt trên máy.

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Hôm sau, Bác có post bài vui lòng gõ tiếng việt giúp, để anh em diễn đàn hỗ trợ cho tốt...Bác sữa lại bài của mình đi nha.

5. Antimoon

Antimoon
    Expand Collapse

Minh thay mình xài pin mau hết vi hay nghịch,nghe nhac, lướt web cung nhiều nen 1 ngày la can pin.
    Co pro nao tra loi cau hoi nay gIum minh dc hok
    Cho em hỏi về cái BB ID, em đăng ký trên máy nhưng wen ko vào mail kick hoạt, nên sau đó đăng ký lại trên mạng và vào mail kick hoạt, thì trong máy ko thể thay đổi thông tin BB ID cu mỗi lần vào apps world de tai chuong trinh no bao' loi~ :"Enter the username asociated with this smartphone" 2 cái chỉ khác nhau ở screen name thôi :) vì số mỗi lần dk là khác nhau

6. phanthanhhen

phanthanhhen
    Expand Collapse

Member

cảm ơn lời chia sẽ của bạn,rất hữu ít cho member mới như mình...hjhj

7. truongitc1

truongitc1
    Expand Collapse

Member

Nghe gọi bình thường thì liệu pin có được 2 ngày không các bác? đang quan tâm em này.

8. hoa diên vỹ

hoa diên vỹ
    Expand Collapse

Member

mới mua em này đc 3 ngày, ngoại hình rất ưng ý, nghe gọi nhắn tin vừa phải, không nhiều, tối từ 11g-7g sáng tắt máy, thì pin cũng đc 2 ngày. chỉ không hài lòng các nút bấm 2 bên trackpad, cứng khó xài, k đc như 9000 hay 9700, hy vọng xài lâu sẽ quen.

9. yenmai

yenmai
    Expand Collapse

Member

Minh cung vua sam em bb9360 p, chep, dung la em nhanh het pin thiet. Du minh da tat all app, nhung 1 ngay la can rui. Buon nhuoc diem nay thui, con lai rat on. Cac bro nao, co the chi minh cac cai thien thoi gian su dung ko? Cam on nhieu

10. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ngoài ra bạn nên để chế độ 2G thôi đừng để 3G hoặc 2G&3G vì sẽ tốn pin hơn,bạn cũng nên chỉnh độ sáng màn hình và thời gian màn hình chờ xuống .