HỎI ĐÁP Thiếu bài viết cho OS 6,7.

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hnaeht, 25/3/13.

?

Bạn đang sở hữu thiết bị Blackberry chạy hệ điều hành nào?

Poll closed 24/4/13.
  1. BB10

20.0%
  2. OS 7/7.1

33.3%
  3. OS 6

60.0%
  4. OS 5

20.0%
  5. OS 4

26.7%
Multiple votes are allowed.
  1. Mình là người 1 ngày vào diễn đàn còn nhiều hơn số lần uống nước trong ngày, nhưng mình thấy có 1 điều thắc mắc:

Tại sao diễn đàn toàn post thông tin về OS 10 vậy?
    Còn các OS khác như OS 6 và 7 không thấy có thông tin gì cả, hoặc có thì rất rất ít các bài viết.
    Trong khi phần lớn người sử dụng Blackberry vẫn đang dùng các đời thấp hơn BB10.

Mình vào diễn đàn mà thấy rất nản, vì đọc tin BB10 cũng chỉ để biết đấy, vì làm gì có máy mà vọc. Đâu phải ai cũng có đk mua cái Z10 15tr đâu. Nhiều khi vào out ra luôn.

Nên tiện thể mình sẽ đặt ra 1 cái question như sau, mọi người tham gia nhé :D

hnaeht

hnaeht
    Expand Collapse

Member

#1 hnaeht, 25/3/13
    Last edited: 26/3/13
  2. thanhchung

thanhchung
    Expand Collapse

Các OS trước không còn phát triển thì lấy đâu ra thông tin để post :D

BonConMat and tungnt like this.
  3. binhthuan09

binhthuan09
    Expand Collapse

Member

Mình cũng có ý kiến như bác này, thông tin về os dòng cũ rất ít.

BonConMat and tungnt like this.
  4. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

đây là xu hướng chung của các trang mạng BlackBerry bạn có thể để ý, 1 phần vì thông tin quá ít cho BBOS thấp, 1 phần vì RIM muốn đẩy mạnh quảng bá cho BB 10. Forum của mình cũng nằm trong xu hướng đó, tuy nhiên forum vẫn đang cố gắng cập nhật tin tức cho BBOS để cân bằng giữa cái cũ và cái mới

5. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tại sao các bạn thấy thiếu mà không phải là người post? Hay ngày nào các bạn cũng vào "nhiều hơn uống nước" nhưng chỉ đọc lấy thông tin cho mình rồi đi ra?

6. nap0le0n

nap0le0n
    Expand Collapse

Member

Có lẽ những thủ thuật, bài viết hay thì các bạn khác đã viết mất rồi, bây giờ tìm được phần mềm nào hỗ trợ OS6 nào hay thì share và kèm hướng dẫn đôi khi còn có thể :)

BonConMat, hnaeht and Zerostar like this.
  7. hnaeht

hnaeht
    Expand Collapse

Member

Mình chẳng hiểu bạn nói có liên quan gì đến nội dung bài viết?
    Nhiều khi bạn cứ lấy ý kiến chủ quan của mình bạn rồi áp cho người khác.

Thực tế như thế nào thì mình nói thế. Công nhận luôn đi.
    Diễn đàn nào mà chẳng có người viết bài và không viết bài ??? Đấy là điều đương nhiên.
    Trong trường hợp này, mình muốn nói là các bài viết về OS khác ít hơn các bài viết về BB10, mà trong khi số người sử dụng OS thấp hơn chiếm vẫn 90%.

BonConMat, ndthuytrang and foolishboy like this.
  8. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có lẽ trong thời gian này thì những Tin tức, thủ thuật dành cho các OS thấp hơn sẽ ít hơn vì nó đã ra lâu, có nhiều thủ thuật cho nó lắm rồi bạn ạ.
    Giờ post chắc chỉ có Ứng dụng hoặc Trò chơi cho nó.

9. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thấy còn thủ thuật nào trên OS 6,7 thì có thể post lên để mọi người chia sẻ. Còn nếu có gì chưa biết làm, bạn có thể vào Box Cẩm Nang, Thủ Thuật, Hướng Dẩn - trong đó mình thấy đủ cả đấy :D

#9 boyxymchao, 30/3/13
    Last edited: 30/3/13
  10. tuyenlq

tuyenlq
    Expand Collapse

Member

Chào bạn Zerostar!

Nếu mình nhớ không lầm thì bạn là 1 trong nhưng mod hoặc supermod gì đó của BlackberryVietNam.net.

Những lời bình luận của trên của bạn có nghĩa là chúng ta muốn nhận được thì chúng ta phải cho đi, phải không ạ! Nhưng mình thấy áp dụng vào riêng bài viết này thì chả có ý nghĩa gì!

Bạn hnaeht đặt câu hỏi như thế là đúng và thực tế là vậy! Tôi và bạn hnaeht và nhiều bạn khác chưa đủ tiền hoặc không có điều kiện như bạn để mua OS10 nên những thông tin trong diễn đàn về OS10 tất nhiên là sẽ không bằng những thông tin chúng tôi quan tâm hơn về OS 4,5,6.

Bạn bán 1 món hàng mà khinh người này, bỏi người kia. Chăm sóc KH mới, bỏ KH cũ thì ai thèm mua với bạn nữa. Cũng như diễn đàn này có mục tiêu là tập hợp tất cả thông tin về các diễn đàn blackberry lại làm một. Muốn như vậy thì phải nâng chất lượng hơn nữa nha bạn. Trả lời như vậy là thấy không chuyên nghiêp rồi.

Đây chỉ là vài lời chia sẻ chứ không có mục đích gì khác. Thân chào

#10 tuyenlq, 30/3/13
    Last edited: 30/3/13