THẢO LUẬN Theo bạn, BlackBerry cần phải làm những gì trong thời gian tới ?

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi kickhung_fbi, 30/6/13.

1. thieutinhte

thieutinhte
    Expand Collapse

Well-Known Member

Với Q10 và Z10 thì tính năng giải trí ngon mà bác?

2. thieutinhte

thieutinhte
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác nói đúng, định giá bán ra phải chuẩn - không phải cứ đưa lên cao rồi giảm dần thì người mua đầu mất vui, mất lòng tin. BlackBerry cứ hay bán giá cao khi ra mắt !

3. hantaewoong

hantaewoong
    Expand Collapse

Member

:-?
    Mình xin nói riêng vấn đề giữ lời hứa của Heins trong việc phát triển BB10 trên PB

Có thể cấu hình trên PB không đủ để có thể phát huy OS10 ?
    Nhưng nếu Heins mà cải thiện được nhiều sự bất cập trên PB thì mình nghĩ rằng sẽ chẳng có chỗ nào để anh em PBer từ bỏ nó cả
    Quay lại thời điểm trước khi ra BB10
    Ai có thể biết trc rằng sẽ có BB10 - OS10 ? Ai có thể biết trc rằng PB không đủ khả năng đưa 10 lên đó để xài ? Heins đã cố gắng có teams để thử nghiệm 10 trên PB, và nó thất bại, cũng là điều ngẫu nhiên của 1 sự không dự đoán công nghệ tương lai.
    Các bạn muốn trải nghiệm OS10 giá rẻ, biết đâu trong tương lai sẽ có PB phiên bản OS10 để anh em thỏa mãn ?

Vậy nên PB và Heins không có tội trong việc đưa 10 lên PB, tội ở đây là sự ham muốn của anh em PBer muốn trải nghiệm 10 trên PB quá thành ra Heins phải chịu những lời nói không hay trong vài ngày gần đây.

4. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình ko nghĩ như bạn. Mọi người lúc đầu mua PB chả phải vì BB10. Và dù nếu ông ấy nói PB ko lên đc BB10 thì ko ai oán trách ông ấy cả. Thay vào đó ông ấy nói sẽ hỗ trợ PB thêm 1-2 năm nữa thì mình đảm bảo tất cả sẽ vỗ tay tán thưởng.
    Giống như lúc nhỏ mẹ bạn đi chợ, hứa mua kẹo vậy. Rồi ko mua, nó khác hẳn với vc mẹ bạn ko mua mà cũng chẳng hứa hẹn gì.
    Mình mua PB tháng 3 năm ngoái, cái lúc mà BB10 chỉ là cái gì đó xa vời, m ko nghĩ nó đc lên. m vẫn mua, vẫn yêu quý nó, dù PB là thiết bị tệ nhất mà mình từng dùng, nó thua xa ipad, kindle,tab,nexus...
    PB thực sự chỉ thỏa mãn mình ở thao tác và màn hình tương đối đẹp khi đó thôi. còn lại thì quá chán. Os lỗi, trình duyệt cùi,bàn phím ko thể tệ hơn...
    Mình quá buồn và thất vọng. chỉ có thể nói như thế thôi. nếu các bạn ở đây đang sở hữu PB sẽ hiểu đc điều đó. PB giống như 1 người bạn, m yêu quý nó. nhưng mình mất niềm tin..

hantaewoong and levu136 like this.
  5. levu136

levu136
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lên os 7 được cái tốn pin, mong os 7.2 khi ra mắt cải thiện được chất lượng pin.

6. Ho Hiep

Ho Hiep
    Expand Collapse

Member

Chỉ cần cải thiện hiệu năng của Pin, nhiều tính năng mà pin dùng dc 1 bữa là hết thì quá chán. Ngoài ra BB cần điều chỉnh lại mức giá hợp lý.