CHIA SẺ Thêm sắc màu cho Giáng sinh cùng ứng dụng làm video miễn phí Elf Yourself

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Alan, 15/12/16.

1. ElfYourself 2013 make up to 5 elves.jpg

Đây là một ứng dụng "nhóm nhạc văn phòng" theo phong cách Giáng sinh truyền thống, cho phép người dùng ghép khuôn mặt vào những hình mẫu có sẵn trong ứng dụng với hình hài của ông già Noel với những động tác khiêu vũ, nhảy múa, di chuyển trên nền nhạc Giáng Sinh.

Bạn có thể tải lên tối đa 5 khuôn mặt và ghép mọi người vào một loạt các chủ đề miễn phí tại ứng dụng này. Lưu ý ứng dụng dành cho dòng máy BlackBerry Android bạn nhé !

Tải về: ElfYourself by Office Depot - Google Play

Hướng dẫn cách tạo video trên ứng dụng ElfYourself:

Rất đơn giản, việc đầu tiên bạn cần làm là tải ứng dụng này về chiếc BlackBerry của mình. Sau đó làm hướng dẫn sau đây:

Sau khi đã cài đặt xong, bạn vào ứng dụng sẽ thấy giao diện chào mừng “Accept”, ấn vào đó để tiếp tục.

Tiếp theo, bạn sẽ chọn hình ảnh bạn cần ghép vào video, bằng cách lấy trên Facebook, trong máy, hay là chụp một bức ảnh hoàn toàn mới.

Ví dụ như bạn chọn ảnh trên Facebook của mình, bạn bè nếu như hình ảnh họ để riêng tư thì bạn không thể lấy được.

Sau đó, ấn vào hình ảnh cần chọn, sẽ hiện ra khuôn mặt của bạn trên hình ảnh của một ông gia Noel, bạn có thể di chuyển ngón tay qua phải, trái, lên, xuống để điều chỉnh sau cho phù hợp với hình mẫu.

Sẽ có 5 khung hình để bạn ghép ảnh, khi đã hài lòng với thành quả của mình thì bạn ấn chọn “Let’s Dance!”

Ở đây bạn có thể lựa chọn kiểu video bạn thích như nhảy Hip Hop, Charleston, Soul... Sau khi chọn xong, có thể share lên Facebook, Youtue hoặc lưu vào máy.

Tổng hợp Internet​

Alan

Alan
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Alan, 15/12/16
    Last edited: 15/12/16
: ElfYourself