HỎI ĐÁP [Thắc mắc về lịch và màn hình khóa bbos10]

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi TranNguyenMinhTri, 20/5/17.

1. Chào các bạn, mình có vài thắc mắc mong các bạn giải đáp giúp mình, xin cảm ơn.

01. Trước đây, khi mình đồng bộ hóa google calendar vào ứng dụng lịch của bb vào trước ngày lễ 1 ngày trên màn hình khóa sẽ thông báo next event 00:00 (1 day) Tomorrow, nhưng gần đây, khi mình thêm sự kiện/ công việc vào lịch thì bb không hiển thị trước 1 ngày nữa mà hiển thị vào khoảng 16h-17h chiều trước đó 1 ngày. Vd: ngày 21/07/2017 mình bắt đầu học kỳ mới thì 17h ngày 20/07/2017 bb mới hiển thị chứ không hiển thị trước 1 ngày. Mình phải làm thế nào để bb hiển thị trước 1 ngày như cũ?

02. Làm thế nào để máy hiển thị trực tiếp sự kiện/công việc mà không hiển thị chung chung như "next event 00:00 (1 day) Tomorrow" ?

Mình dùng BBPP bản 10.3.1463

Văn phong mình lũng cũng, mong các bạn chịu khó.

TranNguyenMinhTri

TranNguyenMinhTri
    Expand Collapse

Member

#1 TranNguyenMinhTri, 20/5/17
    Last edited: 20/5/17
  2. binhnguyen1991

binhnguyen1991
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn tạo sự kiện ở đâu. Nếu tạo bằng Google Calendar thì vào Creat (tạo) chọn ngày giờ sự kiện. Mục notification (có 2 phần notification và email) chọn notification, có các lựa chọn phút, giờ, ngày, tuần thì chọn cái bạn muốn, nhấn Save, sau đó vào blackberry để đồng bộ là okie.
    Nếu tạo trên backberry, thì vào lịch, chọn ngày sự kiện (ở dưới có Your Schedule is Free) nhấn vào đó đầy đủ thông tin, kích vào chỗ biểu tượng cái chuông, chọn mục reminder, báo trước 1 ngày là okie.

3. TranNguyenMinhTri

TranNguyenMinhTri
    Expand Collapse

Member

Mình dùng google calendar, mình vừa chỉnh lại như vầy đúng chưa bạn?
    Còn vấn đề thứ 2 thì sao bạn? làm sao để lịch hiển thị chi tiết sự kiện mà không báo chung chung?

Các file đính kèm:

4. binhnguyen1991

binhnguyen1991
    Expand Collapse

Well-Known Member

Khi tạo event bạn chỉ cần set giờ cho nó thôi, thì trong thông báo sẽ có giờ. (còn không nó sẽ báo theo giờ mặc định trên Blackberry)

Các file đính kèm:

5. TranNguyenMinhTri

TranNguyenMinhTri
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn nhiều nhé.