Thắc mắc về 9780

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi bobi91, 1/7/12.

1. các bác giúp e với ạ.
    đã mấy hôm nay con 9780 của e vẫn vào được appworld bình thuờng nhưng không thể nào tải ứng dụng hay bất cứ gì đươc. nó báo :'' there is an issue with the current session . please login to continue.( error id: 30702)'' em tạm dịch : có một vấn đề với phiên hiện tại.xin vui lòng đăng nhập để tiếp tục (lỗi id: 30702.
    xin hỏi các bác e có phải up phiên bản mới k ạ.
    thank các bác nhiều

bobi91

bobi91
    Expand Collapse

Member

2. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vấn đề này mình cũng đã gặp trên 9900, khi dùng wifi thì bình thường nhưng khi dùng bằng sóng 2G/3G thì lại xuất hiện thông báo lỗi. Và sau khi đăng ký một gói BIS/BES thì lỗi đấy không còn nữa. Có thể do bạn không dùng BIS nên Appworld trên máy bạn vào không ổn định và gây ra lỗi đó :D

bobi91 thích bài này.
  3. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi bạn,
    Bạn có thể làm theo một số bước sau, có thể sẽ giúp bạn khắc phục được tình trạng trên:
    1.Bạn thử khởi động lại máy. Sau đó vào App World > My Account > Payment Options > nhập thông tin BlackBerry ID (BBID).
    - Nếu đăng nhập thành công, bạn có thể quay lại màn hình chính của App World và sử dụng bình thường.

2. Bạn kiểm tra phiên bản BlackBerry App World đã là mới nhất chưa? Nếu chưa bạn có thể nâng cấp lên phiên bản mới nhất hiện tại từ chính App World hoặc theo url: http://appworld.blackberry.com.
    - Vì phiên bản App World 3.1.0.60 sẽ bị lỗi như trên.

Chúc vui,

bobi91 and 3-6-0-do like this.
  4. bobi91

bobi91
    Expand Collapse

Member

mình dùng phiên bản mới nhất rùi 3.1.2.32 mà vẫn không được bạn ạ. cũng không vào được payment options luôn.:(

5. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

BIS là sẽ hết :mad::mad:

6. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có thực hiện bước quan trọng là Reboot máy, sau đó mới vào App World không bạn?
    - Nếu có kết nối Wifi thì sẽ dễ dàng hơn

- Nhu cầu BIS cũng khác nhau giữa mỗi người :D.
    - Trên thực tế mình đã giải quyết được vấn đề tương tự trên thiết bị BB 9000

bobi91 thích bài này.
  7. bobi91

bobi91
    Expand Collapse

Member

mình đều reboot máy mỗi lần cập nhật BB ID mà, rồi mới vào appworld. tình trạng này mình mới bị 2-3 hôm nay. tìm mãi vẫn chưa thấy thuốc.huhu.:(
    mình cũng muốn dùng BIS nhưng giờ nhu cầu vẫn chưa cần thiết nên chưa dùng

8. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vấn đề lỗi thực sự ở chỗ là bạn chưa chứng thực được BBID trên điện thoại BlackBerry của bạn thôi à.

- Nếu vậy thì bạn nên Backup lại dữ liệu trên điện thoại. Rồi Wipe điện thoại (Options > Search: Wipe).
    Sau đó bạn thử lại xem.

9. mr_duc9999

mr_duc9999
    Expand Collapse

mình cũng đang bị i chang như vậy, nó bị lỗi từ lúc update id hay sao ấy, mò mãi vẫn chưa xử lý đc. Nếu có wifi hay bis thì vào ok

10. tomcat87

tomcat87
    Expand Collapse

Member

bobi91 bác cứ làm theo các bước như foolishboy hướng dẫn nhưng trước khi đăng nhập Payment Options thì dùng wifi, đăng nhập thành công ùi thì vào down soft trên Appworld bằng 3g bình thường, mình đã làm thử rùi :) have fun

bobi91 thích bài này.