HƯỚNG DẪN Tạo tài khoản & truy cập Beta Zone với BBID - Download & sử dụng BBM Voice từ A đến Z

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi ndthuytrang, 16/11/12.

1. kuty_qb

kuty_qb
    Expand Collapse

Member

giải thích giùm cái...tại sao mình tải facebook bản beta mà nó ko gửi key cho mình nhỉ...làn đầu tiên tải về trên betazone

2. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Khi chạy lần đầu bạn phải nhập cái key đó vào ứng dụng tải trên beta zone

3. myheartalone

myheartalone
    Expand Collapse

Member

Bước 1: đã add vào FireFox
    Bước 2: hiện lên cái hình như trên ngôn ngữ tiếng việt nhưng không có thấy New User bên cạnh. Vậy nếu đăng nhập vào được BBiD thì cách nào để đăng ký New Beta Zone vậy ndthuytrang, chân thành mong chỉ dẫn thêm. Thank

Untitled 2.png

Các file đính kèm:

#43 myheartalone, 10/9/14
    Last edited by a moderator: 10/9/14
  4. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các khu vực của BlackBerry hầu hết nó đều yêu cầu login riêng biệt dù sử dụng chung BBID để login. Không biết máy mọi người thì sao. Ý anh tức là sign in với https://blackberryid.blackberry.com/bbid/login/ - rồi lại vào đây https://beta.webapps.blackberry.com/login/?cont=portals&act=index&item= để xem như là đã sign in vào Beta Zone đúng không nhỉ?

Em thấy hiện giờ để đăng nhập vào Beta Zone thì chỉ cần vào https://beta.webapps.blackberry.com/login/?cont=portals&act=index&item= , ở phần
    Already a member? Sign in to BlackBerry ID here. nhấp vào Sign In để nó chuyển đến trang đăng nhập với BBID là truy cập được mà.

myheartalone thích bài này.
  5. myheartalone

myheartalone
    Expand Collapse

Member

@ndthuytrang ví dụ có tài khoản BBiD và đăng nhập vào được rồi thì làm cách nào để đăng ký những thông tin này cho ứng dụng Beta Zone trên BB Q10. Thank

• Country : chọn Thailand
    • Code : 1000
    • Chọn bb bạn đang dùng
    • Nhập mã PIN của máy

6. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hiệu chỉnh phần Profile bạn phải chỉnh trên web nhé. Hướng dẫn này mình viết cho phần sử dụng trên web. Phần Beta Zone máy mình cài lại suốt nên chưa cài lại, nên không nhớ chắc là chỉnh trực tiếp trên app đó ở máy BB10 được không nữa. Mình chỉ nhớ là không được.

7. Ngoc Thanh

Ngoc Thanh
    Expand Collapse

Member

Trang ơi mình đăng nhập đc betazone cả trên máy tính và cả trên đt q10 mà ko thể tải được ứng dụng. Giúp mình với pin:2BD535DC của mình thanks