[Tản mạn] BlackBerry PP nỗi niềm về tương lai gần!!!!!

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Sam Truong, 20/10/16.

1. Thân chào các bạn cùng sở thích và đam mê như mình về dòng máy bb nói chung và BB PP nói riêng. Mình chia sẽ 1 chút lo lắng, lăn tăn và có phần hơi dư thừa khi mà BlackBerry tuyên bố ngưng SX phần cứng và xả kho BB PP các kiểu là giá BlackBerry PP xuống 1 mức đang mong đợi luôn. Các bạn chia sẽ suy nghĩ của mình thế nào nhé?

Chả là cái bb của mình mới tậu cũng ngót nghét gần 1 năm sau khi có sự cố phải ra đi 2 em 87 và 97 của mình. Xài bb thì ai cũng biết rồi cực bền và trâu bò vô đối luôn...cũng vì cái trâu bò đó mà nó làm m suy nghi mai cái bb pp này xài chắc tằm hơn 3-4 năm mới hư nỗi. Kể cả theo cách tính tuổi thọ các loại pin thông thường thì chắc cũng tầm 2 năm mới chai pin qua. Còn màn hình và bàn phim của pp chắc cũng tầm đấy tgian mới cần thay... vậy vấn đề đặc ra và hết sức nan giải ở đây là tới đó liệu có còn lính kiện để thay cho e nó hay ko? Có con vài con bền bền và trâu để thay khi cần ko đây? Hết sức lo các bạn ạ... thú thật chứ chỉ thích xài BlackBerry 10 K mấy cảm tình với Android BlackBerry thành ra cứ nghĩ có nên tậu 1 e mới để giành rồi mai mốt lấy xài khi hư ko? Chứ ý kiến cá nhân thôi là android thà xài SS chứ thấy BlackBerry xài Android sao sao đó. Hy vọng là mai mốt bất đắc dĩ lắm mới suy nghĩ lại quá. Các bạn thì sao nhỉ?????

Sam Truong

Sam Truong
    Expand Collapse

Member