CHIA SẺ Tận dụng triệt để tính năng Holster trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông.Dân, 25/12/14.

1. watermarked-IMG_20141225_153626.jpg

Như các bạn đã biết, chức năng Holster luôn gắn liền với chặng đường phát triển của BlackBerry, thiết nghĩ như trên các dòng máy BlackBerry OS chức năng này được tận dụng một cách triệt để khi phối hợp với điện thoại như thay đổi cách thông báo, chuyển chế độ im lặng.... và rất nhiều tính năng khác nữa, nhưng giờ đây trên BlackBery 10 bạn chỉ có thể thực hiện các tác vụ cơ bản như tắt mở màn hình nhanh chóng thay cho nút Power hay 'Lock Passworld' hoặc sẽ bắt máy khi rút khỏi bao da....

Có thể BlackBerry sẽ cải tiến thêm nhiều chức năng tích hợp cùng Holster, nhưng trước tiên chúng ta hãy tận dụng triệt để tính năng này trên điện thoại hiện tại nhé, sau đây với bài viết này tuy có thể kiến thức đã cũ nhưng cũng có thể mới đối với rất nhiều người, tận dụng tối đa chức năng này để không bỏ phí một chiếc bao da có tích hợp chức năng này nhé.

1. Tận dụng hoặc tắt tính năng tự động trả lời và ngắt cuộc gọi với bao da Holster

Chức năng này có thể thuận tiện cho rất nhiều người dùng khi bạn rút điện thoại ra khỏi bao da có thể bắt máy và trả lời cuộc gọi ngay tức thì mà không cần thao tác gì thêm, lúc nghe điện thoại xong thì bạn cho vào bao da sẽ tự động ngắt kết nối cuộc gọi cho bạn rất thuận tiện. Nhưng nếu như bạn sử dụng flip shell thì chức năng này sẽ hơi khó chịu cho chính bạn khi bao da bị xê dịch hoặc lật lên sẽ bắt máy hoặc kết nối cuộc gọi không mong muốn, vì thế để tránh phiền toái khi sử dụng dao da flip shell thì bạn nên tắt chức năng này đi nhé.

Thao tác rất dễ, bạn truy cập vào mục phone trên màn hình chính> vuốt từ trên xuống chọn Cài đặt> Bao da > có 2 tùy chọn xuất hiện cho bạn đó là tự động bắt máy khi đưa ra khỏi bao da và tự động tắt máy khi cho vào bao da, bạn có thể tùy chỉnh tùy vào mục đích sử dụng của mình.

2. Tận dụng tính năng khóa bằng mật khẩu với bao da Holster trên BlackBery 10:

Tính năng này giúp điện thoại của bạn an toàn hơn mọi lúc với việc bạn chỉ cần cho vào bao da Holster là thiết bị được khóa lại bằng mật khẩu, tránh những ánh mắt tò mò vọc vạch vào điện thoại của bạn cũng như bảo vệ thông tin của bạn nhanh chóng. Việc cài đặt rất đơn giản bạn chỉ cần vào cài đặt trên màn hình chính > Bảo mật và riêng tư > mật khẩu thiết bị (khởi tạo mật khẩu nếu chưa có) > khóa thiết bị khi được cho vào bao da.

Đơn giản chỉ là vậy, ngoài ra chức năng Holster cũng được tích hợp với việc bạn có thể tắt nhanh màn hình khi cho vào bao da nhằm tiết kiệm pin tối đa cho điện thoại của mình. Rất mong về tương lai gần sẽ có nhiều chức năng hơn nữa tích hợp trên Holster này, chúng ta cùng chờ xem nhé ;)

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 25/12/14
    Last edited by a moderator: 27/12/14
  2. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái ảnh là q10 của bác ah ?? cũng thái luôn :D :D :D

Nông.Dân thích bài này.
  3. Secretvn

Secretvn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình đang tìm bao da đeo thắt lưng nằm ngang cho em Q10 gần giống như em bên dưới mà chả thấy đâu có bán hết.

#3 Secretvn, 25/12/14
    Last edited: 25/12/14
    dauden84 thích bài này.
  4. chandaidennach

chandaidennach
    Expand Collapse

Well-Known Member

em thì cứ trần truồng mà zện thôi ạ.

Nông.Dân thích bài này.
  5. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em thì chưa dùng bao da cũng trần như bác trên:)

6. doan39

doan39
    Expand Collapse

Member

holster là một fần khg thể thíu khi sử dụng blackberry đeo thắt lưng , chỉ có ở việt nam toàn đút túi quần .....

Duc Nguyen Hen thích bài này.
  7. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

ở vn đeo thắc lưng chắc dc vài ngày là bay mất cái dt :D

#7 romeo1590, 25/12/14
    Last edited: 25/12/14
  8. Secretvn

Secretvn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình đeo mấy năm nay có sao đâu. Quan trong lúc trên đường đi, bạn đừng có để điện thoại ngang eo mà kéo về phía trước, sát bụng đó.

Nông.Dân and romeo1590 like this.
  9. chandaidennach

chandaidennach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em sợ cái quần có thắt lưng cũng bay mất chứ cái điện thoại trong bao có là gì?

Nông.Dân thích bài này.
  10. Secretvn

Secretvn
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tại bạn khoe điện thoại chỗ dễ giật đấy thôi. Ra đường thì để chỗ nào khó giật một tí. :D