HƯỚNG DẪN Tận dụng triệt để tính năng chờ và tạm dừng quay số trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông.Dân, 11/3/15.

1. 610347.jpg
    Thân chào các bạn, ngày hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn một thao tác nhỏ nhưng rất hay và mình nghĩ đại đa số mọi người sẽ không để ý vấn đề này trong thao tác cuộc gọi. Chế độ này thích hợp cho những người dùng có khối lượng cuộc gọi đến tổng đài thường xuyên và xuyên suốt trong quá trình làm việc hàng ngày của mình, tính năng chờ hay tính năng tạm dừng cuộc gọi sẽ hỗ trợ đắc lực cho bạn.

Thao tác lưu trên danh bạ BlackBerry 10

Một ví dụ cơ bản là bạn sẽ kiểm tra tiền qua tổng đài 900, sau khi quay số bạn sẽ phải nhấn số theo như tổng đài nói cho bạn để đến được số máy nhánh hỗ trợ ở đây mình chọn số 1 nha. khi đó bạn muốn chọn luôn trong lần đầu gọi mà không cần thao tác gì thêm thì đó chính là ưu điểm của tính năng chờ hay tạm dừng cuộc gọi trên BlackBerry cũng như các dòng máy khác trên thị trường.

Những tính năng này là gì mình xin chia sẻ cùng các bạn:

Tính năng chờ (kí hiệu là W):

Tính năng chờ quay số bạn sẽ được cung cấp những tùy chọn như hình trên

Với đợi quay số, nhập chữ cái "w" và số điện thoại hoặc số máy nhánh sẽ khiến điện thoại đợi cho đến khi kết nối cuộc gọi trước khi tự động quay số điện thoại hoặc số máy nhánh đó. Thao tác này bạn sẽ cần bấm chấp nhận quay số máy nhánh dã lưu trước đó (nói đơn giản như hình trên cho dễ hiểu là khi bạn quay số đến 900 được rồi màn hình sẽ hiện lên thông báo bạn có muốn quay số máy lẻ 1 nữa không bạn sẽ nhấn chấp nhận lần nữa hoặc bỏ qua quay số này)

Ví dụ theo như trên thì ta sẽ lưu số điện thoại là: 900w1

Tính năng tạm dừng cuộc gọi (kí hiệu là P):

Tính năng tạm dừng để quay số bạn sẽ chỉ cần thao tác 1 lần và điện thoại sẽ tự động quay số đến số máy lẻ

Với tạm dừng quay số, nhập chữ cái "p" sau số điện thoại hoặc số máy nhánh sẽ tạo ra thời gian dừng ba giây sau khi số điện thoại hoặc số máy nhánh được quay số. Thao tác này khá hay đó là khi bạn đã kết nối đến được số điện thoại thì máy sẽ tạm dừng 3s và quay số tiếp đến số máy lẻ và bạn chỉ cần nhấn gọi một lần chứ không cần thao tác gì thêm.

Ví dụ theo như trên thì ta sẽ lưu số điện thoại là: 900p1

Màn hình cuộc gọi cả hai chế độ cho các bạn theo dõi

Xin chỉa sẻ cùng các bạn rằng ngoài số điện thoại tổng đài thì từng cá nhân sẽ công tác theo những công ty khác nhau, mỗi công ty sẽ có số điện thoại chính và số máy lẻ đến những phòng ban liên quan. Do đó để thuận tiện nhất quay số đến những phòng ban đó thì chúng ta nên lưu số điện thoại áp dụng các tính năng trên để tận dụng triệt để thao tác cuộc gọi trên BlackBerry nha. Theo mình nghĩ sẽ rất hữu dụng cho những người dùng bận rộn và thường xuyên gọi điện đến các chi nhánh và số máy lẻ như vậy.

Chúc các bạn thành công và tận hưởng niềm vui này nhé ! :P

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 11/3/15
    Last edited: 1/8/16
  2. trungdktd

trungdktd
    Expand Collapse

thật là ảo diệu, cảm ơn bác đã chia sẻ :)

tinhte2055 thích bài này.
  3. hoai diep

hoai diep
    Expand Collapse

Member

Hay wa!!! Cam on pac

4. Vạn Triều Dương

Vạn Triều Dương
    Expand Collapse

Member

cám ơn bác Nông Dân chiêu này h bác nói em mới biết, quá hay và tiện lợi luôn ạ ^^

Nông.Dân thích bài này.
  5. bomcoi1402

bomcoi1402
    Expand Collapse

Well-Known Member

Toẹt vời!
    Trước mắt thì gọi cho tổng đài viên rất okie :D

6. keanuriem

keanuriem
    Expand Collapse

Member

Tính năng này rất hay, phù hợp với công việc của mình
    thanks

Nông.Dân thích bài này.
  7. mogiadn

mogiadn
    Expand Collapse

Member

K hề liên quan nhưng cho mình hỏi bạn chủ thớt, có apps nào limit cuộc gọi dưới 10p k vậy? Cảm ơn bạn

nobjtten thích bài này.
  8. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

có nhiều app hỗ trợ cuộc gọi đó bạn à, mặc định bb không hỗ trợ tính năng này nên cần tải các app như Call X, Call Alert,... đa phần là tính phí bạn à

9. Trueman

Trueman
    Expand Collapse

Member

Cho mình hỏi làm sao bạn chuyển giao diện gọi về màu đen thế ?

10. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này trên BBOS làm rất tốt. Sướng nhất là gọi về công ty là vô thẳng máy nhánh ở các phòng ban, khỏi chờ qua tổng đài của công ty :D

Nông Dân thích bài này.