[Tâm sự] Câu chuyện BlackBerry - Chia sẻ niềm đam mê

Thảo luận trong 'Khoảnh Khắc BlackBerry' bắt đầu bởi Vinh Berry, 20/1/15.

1. dao nguyen long

dao nguyen long
    Expand Collapse

Member

" vk cũ thôi bác ah " sigle dads muôn năm..

2. milanista8x

milanista8x
    Expand Collapse

Member

Vui ghê nhỉ, m bắt đầu với BlackBerry từ cuối năm 2006, hôm đó điện thoại hỏng mà tối muộn rồi, hôm sau đi gấp, thằng bạn gạ sang tên e 6710 rồi hướng dẫn sơ qua cách sử dụng và tình yêu bắt đầu từ đây. Năm sau thì lên đời 8700 vì nó có từ điển, đi đâu cũng tra từ chứ không phải dắt đít con kim từ điển theo. Sau này biết Bis thì tậu 9700 pin trâu để suốt ngày chat YM với gái, được 1 năm có mới nới cũ rước thêm e 9900 về. Mình thật sự hớp hồn bởi vẻ mũm mĩm của bold béo 9900,quả bàn phím thì không còn gì để nói. Sau này theo xu hướng thời đại và nhu cầu, có dùng thêm ip và ss nhưng 9900 vẫn là sim chính. Cuộc tình với 9900 có dấu hiệu rạn nứt khi em passport bị lộ ảnh nóng trên mạng. Mình thèm khát được sở hữu em nó ngay từ cái nhìn đầu tiên, hàng ngày đều lên mạng điều tra thông tin về e nó, khi e nó về Hn, được cầm trên tay thì đổ hoàn toàn. Ngày 14-2,mình ra 365 và đón em nó về trong niềm hân hoan đi cưới vợ mới. Ip chuyển giao cho mẹ vợ, ss nhường vợ cả, 9900 chuyển sang làm phòng nhì, còn Passport xúng xính trong cái bao da mới toanh tậu từ khắc tên đường hoàng lên làm chính thất. Mình chả phải đam mê công nghệ, ko rành về điện thoại, mình dùng BlackBerry đơn giản đó là sự khác biệt và cá tính nó đem lại, có thể nó không hào nhoáng như ip, ko nhiều tiện ích như ss đem lại nhưng nó có nét riêng của nó, ở giữa 1rừng smartphone thì BlackBerry vẫn là BlackBerry, không là gì khác.
    PS : mình vẫn giữ tất cả các e BlackBerry đã dùng, có e hỏng, có e còn ngon, BlackBerry chỉ có thêm ko bớt.

Mèo, Nông Dân and hmt1993 like this.
  3. thanhnamarts

thanhnamarts
    Expand Collapse

Member

Lộ trình của minh cũng ko phức tạp lắm : Rim, 7290, 8700, 8220, 8100, 9500, 9860, z30.

Nông Dân thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

gần giống mình, =))

5. hades217

hades217
    Expand Collapse

Member

Em đến với BB vì hâm mộ bác Obama, thấy bác xài 8700 đi tranh cử nên em cũng quất một em từ năm 2010. Trước đó em xài bàn phím keypad của E63 đã tưởng là bá đạo, gặp phải BB tắt điện luôn. Sau đó vì chẳng may đánh rơi mất em nó mà chuyển sang Android một thời gian. Giờ thì tình cũ không rủ cũng đến 9780 đến Q10 và em đã kết hôn với Passport.
    Càng nhìn em, yêu em hơn và yêu em mãi

6. Vuong234

Vuong234
    Expand Collapse

Member

E63 cũng qwerty mà bác :)
    Công nhận là không thể bì được với bàn phím của BB

7. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Thích chia sẻ của bạn. Đúng chất BB là chỉ có cơi nới thêm chứ không hề bỏ. Không hề :)

8. vtnghia_1911

vtnghia_1911
    Expand Collapse

Member

Điện thoại đầu tiên trong đời em sử dụng là em Bold "béo"*heart*, được ông anh mua cho năm 2011 - đang học lớp 11. Tình yêu đầu đến với em nó thật tự nhiên, khi trước đó chả biết BB là gì cả. Cái cảm giác lăn bi khi sử dụng phải nói là phê hết sức!!!!! Không ngờ em ấy bị hư flash vào đầu năm nay nên đành "chia tay"*unheart*. Gắn bó với em "béo" suốt 4,5 chia tay cũng nhớ, hiện nay tình yêu thứ 2 của em cũng là 1 em trong gia đình BB - là em Z10 mỏng manh ko béo như em đầu/:) Hi vọng là sẽ gắn bó với em ấy thật lâu!! BlackBerry Forever!!!!!!(*)(*)(*)(*)(*)

#28 vtnghia_1911, 21/7/15
    Last edited: 21/7/15
    Nông Dân thích bài này.
  9. vohien

vohien
    Expand Collapse

Member

9810 xài đã k bác đang phân vân nó với 99

10. thienhiep137

thienhiep137
    Expand Collapse

Member

Nếu đã đam mê thì hãy không ngừng theo đuổi nó. Hãy chinh phục nó suốt cuộc đời. Đừng lo lắng rằng chúng ta chẳng thể làm gì để biến nó thành hiện thực. Thành công chính là chặng đường được sống hết mình với đam mê.

Mèo thích bài này.