[Tâm sự] Câu chuyện BlackBerry - Chia sẻ niềm đam mê

Thảo luận trong 'Khoảnh Khắc BlackBerry' bắt đầu bởi Vinh Berry, 20/1/15.

1. Quan Luu

Quan Luu
    Expand Collapse

Member

Mình bắt đầu sài BlackBerry từ năm 2 đại học với 8100, lượn lại từ ông anh. Kết BBnên lúc nào cũng mang theo, thế là em nó ra đi cùng với vết thương to cùng ở chân mình sau cú xoè xe. Bẵng đi 1 thời gian, minh quay lại với BB8800, cứ thời gian rảnh sau h làm là lại lôi em nó ra nt với ng yêu, rùi đọc truyện bằng mobi. Nhờ em nó mình mở mang rất nhiều về những tác phẩm nổi tiếng văn học mà lúc trc nhìn truyên dày 1000 trang đã ngán. Chuyển công tác là mình chuyển sang 9000, lúc này mới biết đến cái gọi là Bis, ôi trao, push mail ầm ầm, BBM thì group này group kia réo ầm ầm, nhạc thì phê lòi. Nhưng dùng nhiều mail, BBM quá nên em nó run chậm theo thời gian, thế là chuyển tình yêu sang 9900. Cảm giác bấm phím sướng chưa từng thấy, và có thể dùng em nó đọc những file tài liệu pdf của cty mà k bị lag. Nhu cầu dùng vẫn chưa đủ thế là lại chuyển tình yêu sang Z10 rồi bây h là Z30. Mà nói thật, đi đâu mình cũng lôi kéo đc vài người a e dùng BlackBerry. Vừa rùi có ông anh ( trc dùng Android) cầm Q10 ra khoe và chốt 1 câu: Từ h anh chỉ dùng BlackBerry thui. Nghe xong là thấy sung sướng. BlackBerry có 1 sức hút kinh người. Love BB

#11 Quan Luu, 20/7/15
    Last edited: 20/7/15
    Vi Hi and Nông Dân like this.
  2. dao nguyen long

dao nguyen long
    Expand Collapse

Member

Em nói và... đã làm được bác ak.. vk mới bỏ 1 em nhưng B thì chưa có bỏ em nào akB-)B-)B-)B-)B-)

3. dao nguyen long

dao nguyen long
    Expand Collapse

Member

Sr bác.. nhưng đó là sự thật.. em chưa thấy lí do nào để từ bỏ BB.. còn vấn đề kia thì.. Giờ em đang là single dads..

issacnhut thích bài này.
  4. lệ khanh

lệ khanh
    Expand Collapse

Member

Mình xài con BlackBerry z30 thiên hạ thấy loé mắt

5. bbvietpro

bbvietpro
    Expand Collapse

Member

Bác cứng thật. Hai thứ Black Berry và vợ đúng là không nên so sánh. Vợ mình thì luôn biết mình yêu Black Berry cho nên không hề than phiền khi thấy mình cặm cụi bên chiếc phone yêu dấu. Mỗi khi muốn đỗi gió sang Black Berry mới vợ đều ủng hộ =))

6. hmt1993

hmt1993
    Expand Collapse

Member

Em cũng đam mê BB lắm, trước có 1 em z10-004 mà cho đứa em xài rồi, giờ chỉ còn 1 em 9780, PLB, 9810 và 1 em HTC để chơi game COC.
    Em khoái cái là check mail với GGmap rất tốt.
    Mục tiêu là cưới 1 em 9930 hoặc 9900 về, sau đó là PP.
    Bác nào có chỗ 9790 ở HCM không giới thiệu em phát, em tìm mà chưa ra. TKs

Các file đính kèm:

7. dao nguyen long

dao nguyen long
    Expand Collapse

Member

Vấn đề của mình chỉ là..BB nó ngấm vào máu như 1 niềm đam mê khó tả, tuy vì nhiều lí do chưa được dùng qua nhiều dòng máy nhưng có lẽ mình sẽ k bjo bỏ BlackBerry sẽ truyền niềm đam mê cho kun, cho nhiều bạn bè hơn.. còn vđ vk thì.. vì nhiều lý do nên..

8. ba_thin

ba_thin
    Expand Collapse

Member

Mình thì đến với BlackBerry từ năm thứ 2 đại học, thấy thằng bạn xài con 7290 là mê ngay khi ấy. Sau đó cố gắng làm thêm kiếm tiền rồi dành dụm mua được con 8100, mới mua về xài thấy mê kinh khủng. Xài được 2 tháng thì bị trộm ghé lấy mất, tiếc kinh khủng. Lúc đó còn sv nghèo nên ko có tiền đành xài chiếc nokia cùi đen trắng. Mãi đến giữa năm thứ 4 đh mới mua đc con 8200 xài rồi 2 năm sau lại chuyển sang con bb8320. Mới đây chuyển qua xài z30 do con 8320 bị rơi xuống nước, xui sao lại đúng nước biển.
    Một kỉ niệm đẹp với bb và sẽ mãi mãi với bb.

#18 ba_thin, 20/7/15
    Last edited: 20/7/15
    Nông Dân thích bài này.
  9. binh.ddb

binh.ddb
    Expand Collapse

Member

Ôi. Các bác thật là fan cuồng của Bê Bê. Mi tu!
    Kkk.
    Đang định xin 1 việc gì đó liên quan đến BB để làm :D. Có ai biết chỉ mình với :D

10. vohien

vohien
    Expand Collapse

Member

Vk bác biết đc chắc 2 người cãi nhau đó