TẢN MẠN Tại sao vẫn chỉ là blackberry

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ITdhpd, 8/7/16.

1. maxresdefault.jpg

Tiêu đề có vẻ hơi khó mường tượng phải không ạ. Mình bắt đầu sử dụng BlackBerry vào năm 2009 khi vào năm cuối đại học, trong phòng khi đó có một ông anh vác về con 6230 mà thấy táy máy quá.

Từ ngày đầu với chiếc Pearl 8100 Dolly, mà ngày đó thấy yêu quá rồi mua luôn chứ có biết thế nào là dolly đâu, bắt đầu mày mò rồi đổi qua hết em này đến em khác và đến giờ mới chỉ có được khoảng hơn 10 chiếc blackberry từ BBOS đến BB10. Chiếc BB10 cao nhất mà mình sử dụng là Z30 cho đến thời điểm này bắt đầu sài em nó khi có Rom 10.2.2.1351 thấy nó thật sự tuyệt vời cả thời lượng pin, máy đẹp, cam tốt. app thì nó là điều mà vốn dĩ bb là vậy.

Mình đã có những lúc mua Android về đề dùng cùng nhưng thú thật không thể đam mê nổi, hay vì nó quá dễ dàng trong việc cài App và tìm kiếm App nhỉ, mình cảm thấy không có sự thú vị gì cả.

Hiện tại Z30 bị mất mình đang sài Sony Z1 và BBOS có cả Q10, nhưng nghĩ mãi thì thấy rằng hình như chính cái thiếu thốn App đó, cái phải tìm cái nào tốt cho chiếc máy của mình lại là cái mà mình thây thích thú và muốn quay lại với BB mà không phải sẽ cặp kè mãi một em Android thế này.

Thật thu vị bởi cái mà BlackBerry mang lại cho người dùng hjjjj

ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 ITdhpd, 8/7/16
    Last edited by a moderator: 8/7/16
  2. anhdunghopham

anhdunghopham
    Expand Collapse

Member

E cũng dùng qua mấy dòng androi và wp. Nhưng vẫn trung thành với BBOs và bb10, giờ cứ 2 tay 2 súng 99-Z10. Giải trí thì e dùng laptop. Túm lại, BlackBerry em khôg thể bỏ đc ạ =))

ITdhpd, Vi Hi and Duy.Chel like this.
  3. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

bbos có một sức hấp dẫn vô hình không bỏ được, mình xài Q10 no bis nghe gọi nhưng thỉnh thoảng phải lắp sim lại 8700 nghe gọi cho đỡ nghiền :(

ITdhpd thích bài này.
  4. Duy.Chel

Duy.Chel
    Expand Collapse

Member

Mình dùng BB vì sự đơn giản vs tiện lợi cho nhu cầu của 1 chiếc điện thoại.chứ thực sự androi hay iphone nhiều app thật cài đủ thứ nhưng có dùng tới mấy đâu vs thời gian ko cho phép cứ ôm cái điện thoại suốt ngày.tối về thì laptop,PC sài rồi

Trí Thông and Vi Hi like this.
  5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Dùng Priv để trải nghiệm, nhưng đối với mình những thứ quen thuộc từ BB10 vẫn không thể bỏ. Rốt cuộc vẫn dùng Priv để sử dụng Data và Passport để nghe gọi và BBM, nghe gọi vì có rung khi kết nối quen quá rồi =))

6. paparara

paparara
    Expand Collapse

Member

Bài viết nhạt

7. thaibapham

thaibapham
    Expand Collapse

Member

Hỏi ông hàng xóm 60 tuổi, sao bác không bỏ được thuốc lá vậy? ông nói: vợ bác bảo bác bỏ mấy chục năm nay rồi mà không bỏ được, nghiện cmnr. tôi đáp: thảo nào vợ cháu nó bảo cháu bỏ cái đt Blackberry đi mà vẫn không bỏ được.
    Hóa ra là nghiện cmnr

ITdhpd and Hàn Ngư Ông like this.
  8. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

BlackBerry sống được đến nay cũng bởi sự đam mê của mấy bác. Chỉ tiếc là các bác k nhiều tiền để xài hàng BlackBerry sx tiếp và k đủ nhiệt để kéo người xung quang đam mê theo. Em cung nghiên BlackBerry nhưng k tài nào bảo vợ nó dùng BlackBerry được :D

Vi Hi thích bài này.
  9. badboy 3

badboy 3
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình dùng BlackBerry mới có vài ba năm nay thôi. Nhưng chả hiểu sao mà vẫn cứ BlackBerry
    Tóm lại là vẫn là BlackBerry thôi

Vi Hi thích bài này.
  10. duckhanh_haui

duckhanh_haui
    Expand Collapse

Member

vừa đọc bài báo còn 23tr người sài BB ms biết mình ko đơn độc :D

Hàn Ngư Ông and Vi Hi like this.